Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาครับsb live! ct4830 หลายปีแล้ว แก้ไม่ได้ซักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาครับsb live! ct4830 หลายปีแล้ว แก้ไม่ได้ซักที

ได้ของมือสองมานานแล้ว เวลาฟังเพลงหรืออะไรก็ตามไปซักพักหนึ่ง เสียงมันจะสะดุดน่ะครับ 4-5นาทีต่อครั้งได้
    ยิ่งเวลาต่อdigital(dolby,dts) output only ไปที่แอมป์มันก็ยังเป็นครับ เวลาดูดีวีดีถ้ามันสะดุดทีนี่ เสียงจี๊ดมันจะแทรกขึ้นมาชัดเลยครับ
    บางครั้งใช้ๆไปblue screenขึ้นก็มี restartเองก็มี แต่ถอดการ์ดออกก็หาย

ไปค้นในเว็บนอกบางคนก็ว่า การ์ดตัวนี้ไม่ถูกกับmainboard chip via แต่ผมลองทั้งviaหรือsisมันก็เป็นอะ
    หรือมันจะเป็นปัญหาที่ตัวการ์ดเองครับหรือที่driver? ถ้าลงkxdriverจะหายรึเปล่าครับ
    ตอนนี้เลยใช้ออนบอร์ดอยู่ แต่เสียงสู้creativeไม่ได้เลยครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
    Last edited by just; 13 Jan 2008, 19:05:12.

http://download.kxproject.lugosoft.c...v3537-full.exe

อุปกรณ์อิเล้คทรอนิกซ์ มีอายุการใช้งานของมัน รุ่นนี้มันก็ 6-7 ปีแล้วนะ
    Last edited by battlecruiser; 13 Jan 2008, 19:06:56.

Comment

kxลองแล้ว digitalไม่ออกเลยครับ
      แต่ตอนนี้แก้ได้แล้ว โดยไปโหลดที่opendriverครับ ชื่อไฟล์Creative Sound Blaster Live! Driver v5.12.1.3509.2 WHQL Windows 2000/XP download

นึกว่าการ์ดไปซะแล้ว อิอิ

Comment

Working...
      X