Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Kave กับ X fi music 0460 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Kave กับ X fi music 0460 คับ

คือฟังได้ปกติอ่าคับ
    แต่ว่า remote ของ Kave มันไม่ทำงานเวลาต่อกับ 0460 อ่าคับ ปรับ volumn หรือ EQ อะไรไม่ได้เลย แต่เสียงออกปกตินะคับ ปรับ volumn ในวินโดแทน
    ตอนแรกว่าจะเอาไปเครมละคับ แต่พอเอามาลองเสียบกับ nootbook ปรากฏว่า remote มันก็ปรับ volumn ได้ตามปกติเลยอ่าคับ
    คิดว่า ตัวหูฟังกะ remote น่าจะปกติดี

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆ เป็นแบบผมหรือป่าวคับแล้วจะแก้ปัญหายังไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

เสียงดีไหมครับ การ์ดตัวนี้อ่ะครับ คือผมก็กะลังมองๆ มาคู่ กับ KAVE อยู่เหมือนกัน
    ผมหนักไปทางเล่นเกมสือ่ะครับ

Comment

ของผมก็เป็นนะครับปรับไม่ได้เหมือนกันแต่ไม่เคยลองกับตัวอื่นเลย ได้มาปีกว่าแล้วปรับในวินโดอย่างเดียว พอดีอยู่บ้านนอกไม่รู้จะไปหาที่เคลมที่ไหน

Comment

คู่นี้ถ้าถาม 100 คน 90 คนบอกว่าดีครับ
        สำหรับ ผมก็ว่า คุ้มอยู่นะกะงบ 2000 กว่าๆ ที่ลงไป

Comment

ให้ปรับ Playback Devices ใน Windows เป็น --> X-fi

Comment

Originally posted by TeDDy`BeAR View Post
            ให้ปรับ Playback Devices ใน Windows เป็น --> X-fi
            ปรับเรียบร้อยแล้วนะคับ (ไม่ปรับแบบนั้น เสียงจะไม่ออก) แต่ remote ของ kave ก็ใช้มะได้เหมือนเดิม T T

Comment

remote kave ผมก็ปรับได้นะลงทีแรกก็ใช้ได้เลย ปรับแค่ Devices ใน Windows เป็น --> X-fi อย่างเดียวเอง

Comment

นั่นสิ ของผมใช้ได้นะ - -"

Comment

ผมเข้า control panel --> sound --> playback แล้วปรับตร้ง speak ให้เป็น X fi ช่ายป่ะครับ

แต่ไม่เป็นไร ผมยอมแพ้แล้ว T T ถ้ามะได้จิงๆ ก็ คงต้องปรับเอาในวินโดว์ แหละ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบกระทู้นะคับ

Comment

Working...
                  X