Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนถามนิดนึงครับ ลังเลครับ มีงบอยู่ 8-9 k ระหว่าง ซื้อลำโพงบ้าน กับลำโพงคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนถามนิดนึงครับ ลังเลครับ มีงบอยู่ 8-9 k ระหว่าง ซื้อลำโพงบ้าน กับลำโพงคอม

บ้านเดียว เปิดได้ไม่ต้องเกรงใจใครคับ ห้องกวางไม่จำกัดเรื่องที่วางคับ แต่ความรู้เรื่อง เครื่องเสียงน้อยมากคับ รบกวนผู้รุ้แนะนำคับ มีงบ8000-12k คับ

เริ่มจากพื้นฐานเช่นเคยครับ...

ใช้ดูหนัง ฟังเพลง หรือเล่นเกมส์ เป็นหลักครับ

อยากได้เป็น 2.1 2.0 5.1

มีแหล่งกำเกิดเสียง ใช้อะไรอยู่ ออนบอร์ด SC DaC อยู่ครับ

แล้วสุดท้ายอยากได้เสียงแนวไหน...

กรอกข้อมูลคบถ้วน เดี๋ยวจะมีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาช่วยตอบครับ อิอิ

Comment

มีเนื้อที่เพียงพอบ้านเดียวหางบเพิ่มอีกหน่อยครับ เล่นลำโพงบ้านครับ ค่อยๆดูไปก่อนครับ แหมเป็นผมไม่ได้จะใส่ให้เต็มๆเลยครับไม่ต้องเกรงใจข้างบ้านทุกวันนี้ต้องคอยระแวงข้างบ้านอยู่เรื่อยๆเลยครับไม่มันส์เลยครับ อย่าเล่นเลยครับลำโพงคอม เนื้อที่กว้างมันไม่สะใจครับ

Comment

พื้นที่ไม่จำกัด ก็จัดชุดบ้านน่าจะเหมาะกว่านะครับ เผื่ออนาคต ขยับขยายได้ด้วย

Comment

ดูหนัง ฟังเพลง เป็นหลักคับไม่เล่นเกม ใช่ซาวว์ออนบอร์ดอยู่คับ Realtek 7.1 ของm/b Ep45-ud3r คับ ฟังแนว pop reggae แล้วก็แนวเพลงที่มีเครื่องดนตรีหลายๆชิ้น ห้อง กว้าว3.8เมตร ยาว4.8 คับ รบกวนแนะนำ สาย ด้วยนะคับ มือใหม่พยายามตามอ่านกระทู้อยู่คับ แต่ไม่ค่อยเข้าใจเอาเสียเลย

Comment

เงิบจัง

Comment

ชอบ 2.0 ก็เชียร์ 2.0

ยิ่งเปิดดังใด้ไม่จำกัดด้วย 2.0 อัดมันส์กว่า อิมแพคตุบๆ กระแทกสะใจ ดีกว่าเบสครึ่มๆเน้นกระหึ่มแบบไร้สาระจาก 2.1

คหสต. ผมนะ ไม่ใด้เจตนาล่วงเกิน 2.1 แต่อย่างใด

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                ชอบ 2.0 ก็เชียร์ 2.0

ยิ่งเปิดดังใด้ไม่จำกัดด้วย 2.0 อัดมันส์กว่า อิมแพคตุบๆ กระแทกสะใจ ดีกว่าเบสครึ่มๆเน้นกระหึ่มแบบไร้สาระจาก 2.1

คหสต. ผมนะ ไม่ใด้เจตนาล่วงเกิน 2.1 แต่อย่างใด
                ฮ่าๆ +1 ครับ
                แต่ตอนนี้ผมก็ฟัง2.1 อยู่นะครับ แต่พอได้ไปฟัง แอมป์หลอด+ลำโพง2.0 ของอาจารย์แล้ว กลับห้องมาเพลงที่เคยฟังเพราะ มันไม่เพราะเอาซะเลยครับ จากตอนแรกชอบตุ๊บๆ ตอนนี้ไม่รู้ฟังแล้วมันจะตุ๊บตั๊บไปไหนนักหนา อยากฟังหวานๆบ้าง กำลังเก็บตังไปเล่น2.0แล้วครับ แต่ไม่ใช่2.0 มันไม่ตุ๊บตั๊บนะครับ ผมขอให้อาจารย์เปิดเพลงที่เบสหนักๆให้ฟัง ผมกลับชอบเสียงเบสของ2.0 มากกว่า2.1อีกครับ มันดูมีสาระมากกว่าที่จะมานั่งฟังแต่เสียงตุ๊บตั๊บโดยไม่ได้ฟังเสียงอื่นเลยครับ 2.0 ฟังเพราะกว่าครับ(ความชอบส่วนตัวครับ^^)

Comment

อยากได้ 5.1 คับ เพราะหนังสมัยนี้ ทำไฟล์5.1 มาให้ดูเสียส่วนใหญ่

Comment

ถ้าชอบหลอดงบนี้ก็เล่นได้ครับ ผมช่วยจัดชุดให้
                    int amp Dared MP-6 (hybrid) 9k
                    speaker หาวางหิ้งแถวสองถูกๆ อย่างเช่น pro-1 ในงบ 3.5k
                    ต่อไปถ้ามีเงินเะิ่มก็อัพลำโพงไปได้อีกจนถึงช่วยราคาหมื่นกลางๆ

Dared ท่านอาจจะไม่เคยได้ยินขื่อ แต่ลองหาข้อมูลดูนะครับ

Comment

^
                      ^

อย่าลืมสังเกตุ rep 5 ล่ะ " ออนบอร์ด " นะเออ

ตอนแรกจะฟังเพลง ตอนนี้จะดูหนัง -*- ปวดหัวจัดไม่ถูก

Comment

สงสัยงบนี้ หาแบบใช้งานอเนกประสงค์ น่าจะโอสุดก็ H-500 + การ์ด SB0460 อีกใบครับ

ดูหนังเล่นเกมส์มันส์ เพลงพอได้ (แต่คิดว่าคงเพียงพอสำหรับผู้เริ่มเล่นเรื่องเสียงใหม่ๆแน่นอนครับ)

เรื่องห้องก็น่าจะไหวนะ..

เพราะตอนที่ผมเคยใช้อยู่ 3X4 เมตร มันก็โออยู่นะ

ยังไงรอท่านอื่นอีกทีนะครับ
                        Last edited by e20zei; 18 Sep 2011, 07:57:52.

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                          ^
                          ^

อย่าลืมสังเกตุ rep 5 ล่ะ " ออนบอร์ด " นะเออ

ตอนแรกจะฟังเพลง ตอนนี้จะดูหนัง -*- ปวดหัวจัดไม่ถูก
                          ไม่มีปัญหาครับ
                          เพราะแอมป์หลอดตัวนี้มีบลูทูธด้วย ออนบอร์ดช่างมัน ต่อบลูทูธดีกว่า อิอิ

Comment

ขอบคุณคับ จะเก็บข้อมูลในเวปต่อไปเรื่อยๆๆอีกสัก ครึ่งเดื่อนเดีอนหน้า ออกตัวเลย

Comment

คริป 2.1 TX ครับ

Comment

Working...
                              X