Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามของมือใหม่ AVR Sherwood RD6105 กับ R200 ว่าด้วยเรื่องเสียง 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามของมือใหม่ AVR Sherwood RD6105 กับ R200 ว่าด้วยเรื่องเสียง 5.1

ผมเป็นมือใหม่ครับ กำลังจะหัดเล่น FULL HD และเสียง 5.1
    เท่าที่ผมได้ศึกษาด้วยตัวเอง ว่ามันจะต้องมีตัวถอดรหัสเสียง 5.1 ถึงจะทำให้ชุดดูหนังของเรามีเสียง 5.1 ใช่ใหมครับ (เห็นในเวปเขาเรียกกันว่า AVR)
    แล้วที่ลองค้นหาดู เห็นมีท่าน นึงประกาศขาย AVR Sherwood RD6105 ( มือสอง 4500.- ) ราคานี้ผมพอรับใหว งบผมไม่มากอยู่แล้ว
    แล้วคุณสมบัติของเจ้า AVR Sherwood RD6105 + กับ ชุดเล่นหนังของผม (sony bx320 - R200) มันสามารถแสดงเสียง 5.1 ได้ใหมครับ
    แล้วในราคานี้ ( AVR Sherwood RD6105 มือสอง ราคา 4500.- ) คุ้มค่าใหมครับ (เน้นดูหนังครับ)
    ขอบคุณพี่ๆมากๆครับ

ผมใช้ RD6105 อยู่คับคู่กับ Egreat R1 II โดยรวมดูหนังผมว่าใช้ได้นะมีพลังดี ฟังเพลงออกจะแข็งๆหน่อยแต่ถ้าเพลงแนว Dance,House,Hiphop ก็เข้าทางเลยล่ะคับ

Comment

Sherwood RD6105 สามารถดูหนังเป็น5.1ได้คับ แต่ต้องซื้อลำโพงอิก6ตัว แต่ใช่อะรัยเล่นคับ

ปล.อัยนี้คืออะรัยอะคับsony bx320 - R200
      sony bx320 นี้น่าจะเป็นทีวี ส่วน R200 เป็นHD player
      เดาเอาไม่รู้อะรัย อิอิ

Comment

sony bx320 เป็นทีวี ส่วน R200 เป็นHD player
        แม่นแล้ว ...พี่น้อง
        ไฟล์หนังมีเพียบ แต่เสียงยังเป็น 2.1 ....เลยต้องหา AVR ซักตัวมาสร้างเสียง 5.1

Comment

ใช้สาย Coaxial ต่อจาก R200 เข้า 6105 ครับ

แล้วใช้สาย HDMI ต่อจาก R200 เข้า BX320 ครับ

(^_^)

Comment

6105 ใช้อยู่เหมือนกัน อยากเปลี่ยนแล้ว อิอิ เพราะอยากได้เป็น True-HD ตัวนี้ถอดได้สูงสุด DTS
            แต่เสียงที่ได้ไม่ผิดหวังนะถ้าไม่หูเทพ ค่าตัวไม่แพงด้วย

Comment

Working...
            X