Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microlab X-15 โมเปลี่ยนสายไฟ หัวปลั้กได้ป่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microlab X-15 โมเปลี่ยนสายไฟ หัวปลั้กได้ป่ะคับ

อยากลองดูคับเผื่อเสียงจะดีขึนคับ ทำได้มั้ยคับ ยากมั้ย? ขอบคุนครับ

กระทู้ วิธีเข้าหัวปลั๊กไฟ
    http://www.taf.in.th/showthread.php?t=53291

_______

คิดอย่างงั้นเหมือนกัน แต่อยากลองก็จัดไป
    อย่างน้อยก็ได้หัวแน่น โคตรๆ มา1อัน
    VVVVV
    Last edited by ManiacMaew; 17 Sep 2011, 23:34:25.

Comment

เกรงว่าจะไม่ฟ้อง

Comment

ตัวสายไฟเองถ้าจะเปลี่ยนต้องแกะด้านหลังออกมามั้ยคับ เพื่อที่จะถอดเปลี่ยนสายไฟจากแกนมันเลยคับ

Comment

Originally posted by amdadam View Post
          ตัวสายไฟเองถ้าจะเปลี่ยนต้องแกะด้านหลังออกมามั้ยคับ เพื่อที่จะถอดเปลี่ยนสายไฟจากแกนมันเลยคับ
          ไม่ค่อยแน่ใจว่าหมายถึงอะไร
          ลำโพงพวกนี้สายไฟจะติดลำโพงมาเลย+เป็นแค่ปลั๊ก2ตา ถ้าจะเปลี่ยน แค่หัว ก็ตัดหัวเก่าออก แล้วปลอกสายไฟเอา จะได้สายไฟเส้นย่อย2เส้น
          เข้าหัว แค่2เส้น ขากราวน์ไม่ต้องเข้า

ถ้าจะเปลี่ยนสายด้วยต้องไปรื้อตู้ซับ ดูว่าเข้ายึดไว้แบบไหน แล้วค่อยหาวิธีถอดสายเก่าเอา(ผมก็ไม่เคยเปลี่ยนแบบนี้น่ะ)

ไอ้รูปในลิงค์ นั้นผมทำสายไฟไว้ใช้กับคอม-แอมป์หูฟัง ที่ท้ายมันถอดออกมาได้

ปล. หมดประกันทั้ง2วิธี
          ถ้ายังไม่ได้เปลี่ยนสายสัญญาณ สายลำโพง
          ไปเปลี่ยนตรงนั้นก่อนน่าจะดีกว่า

Comment

กระดองหม้อแปลง IE นี่ถือเป็นกราวน์ใด้ใหม ? ผมว่ามันน่าจะไกล้เคียง

Comment

อันดับแรกก็น่าจะลองเปลี่ยนหัวก่อนอ่าคับ ลองดุไม่เคยทำ อิอิ

Comment

Working...
              X