Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการเชื่อมต่อ port Firewire ของ Audigy 2 Zs ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการเชื่อมต่อ port Firewire ของ Audigy 2 Zs ครับ

มีคำถามนิดนึงครับ เรื่องพอร์ต 1394 ที่อยู่ใน sound card Audigy 2Zs ครับ

ก่อนหน้านี้ใช้ audio interface presonus inspire 1394 ต่อกับ notebook ผ่าน firewire

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ PC แต่ mainboard ไม่มี port 1394 เลยไปซื้อ Audigy 2Zs มาใช้แทน

presonus เลยเก็บไว้ไม่ได้ใช้งาน แต่อยากเอามาใช้งานอีกครั้ง เพราะซื้อมาก็แพงจะทิ้งเอาไว้เฉยๆก็เสียดาย

ต้องการนำมาอัดเสียง และแปลงสัญญาณอนาลอค จากแผ่นเสียงมาเก็บเป็นไฟล์ดิจดตอล

อยากรู้ว่า ผมสามารถเอา เอาสายจาก presonus มาต่อกับ port 1394 ที่ด้านหลัง 2Zs สามารถทำได้เลยหรือเปล่าครับ

แบบว่าต้องการ สลับการใช้งานไปมาระหว่าง sound ทั้งสองตัวอ่ะครับ

เวลาอัดเสียงใช้ presonus ส่วนการใช้งานทั่วๆไป จะใช้ 2Zs

แล้วเวลาที่ต้องการใช้การ์ดตัวไหน จะต้องไปเลือกการใช้งานตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

1394 ของ zs มันเป็นของแถม ไม่เกี่ยวข้องกับระบบ sound บนตัวการ์ดเลย

เหมือนการ์ด 1394 ทั่วๆไป ใช้ได้เลย

Comment

Working...
    X