Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้หูฟัง ขอรุ่นพี่ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้หูฟัง ขอรุ่นพี่ช่วยแนะนำทีครับ

งบ2000บาทครับ อยากได้หูฟัง เอามาฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์ แบบครอบหรือ In-ear ก็ได้ครับ

ไม่รู้ผมตั้งกระทู้ผิดหมวดเป่า ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยเน้อ

http://www.munkonggadget.com/

Comment

แถมๆ
      http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2129028.html

Comment

ถ้าฟังเพลงอย่างเดียว แนะนำได้นะครับ แต่นี่ ใช้งานหลายอย่าง เลยไม่รู้จะเน้นเสียงแนวไหนเลย เหอะๆ

แต่ถ้าเอาถูกๆ แล้วเอาเบสหนักๆ ก็ต้อง inear ยี่ห้อ creative รุ่น ep630 อ่า อยู่ในงบด้วย แหะๆ

Comment

EP630 ใช้ไปนานๆเบสหายขอรับ (เซ็งจริงๆ..)

Comment

ผมใช้akg 412pอยู่ใช้ได้เลย ที่แน่ๆไปลองฟังที่ร้านดีกว่าครับ
            ว่าเราชอบแนวไหน ร้านเฮียมั้นคงก็ได้ครับ

Comment

AKG 27i แนว POP/ROCK เบสพอสมควรเลย

Comment

412p หรือ HQ-1700 แต่ลองฟังดูดีกว่าว่าชอบแบบไหน

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นนะครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเคยฟัง pk2 ป่ะครับว่ามันเป็นยังไงมั่งออ่า

พอดีไปอ่านเฮียมั่นคงมาแล้ว หลงคารมปากรีวิวเฮียกะไอ่ pk2 นี่แหละ กะแร็ปเตอร์

ผมฟังเพลงแนว Soul, Pop, บางทีก็ R&B แต่ชอบหลักๆคือแนว Soul ครับ

เพิ่มตังอีกครึ่งพันเพื่อ pk2 ดีหรือเปล่าน้อออ... คิดหนักเลยเนี่ย

Comment

Originally posted by ZoKLeK View Post
                    ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นนะครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเคยฟัง pk2 ป่ะครับว่ามันเป็นยังไงมั่งออ่า

พอดีไปอ่านเฮียมั่นคงมาแล้ว หลงคารมปากรีวิวเฮียกะไอ่ pk2 นี่แหละ กะแร็ปเตอร์

ผมฟังเพลงแนว Soul, Pop, บางทีก็ R&B แต่ชอบหลักๆคือแนว Soul ครับ

เพิ่มตังอีกครึ่งพันเพื่อ pk2 ดีหรือเปล่าน้อออ... คิดหนักเลยเนี่ย
                    งั้นต้องpk2เลยคับเสียงดนตรีแยกเป็นชิ้นเลยคับ ใสกว้าง ผมยังเกือบจะซื้อมาทีนึงแล้ว
                    ลองไปฟังดูคับน่าจะชอบ

Comment

Originally posted by 2U View Post
                      งั้นต้องpk2เลยคับเสียงดนตรีแยกเป็นชิ้นเลยคับ ใสกว้าง ผมยังเกือบจะซื้อมาทีนึงแล้ว
                      ลองไปฟังดูคับน่าจะชอบ

+the pig ไปด้วยอีกตัว แจ่มมาก เซ็ตนี้ อิอิ

Comment

the pig เป็นไงบ้างอ่ะครับ
                        เคยเห็นอย่างเดว ไม่เคยลอง
                        คุ้มราคามากเปล่าอ่ะครับ

Comment

หูฟังดูหนัง น่าจะ Sound Stage กว้างๆหน่อย Inear ไม่น่าจะเหมาะ PK2 น่าจะโดนใจถ้าไม่กระหายเบส

Comment

Originally posted by longbo_arpache View Post
                            +the pig ไปด้วยอีกตัว แจ่มมาก เซ็ตนี้ อิอิ
                            นั้นจิคับthe pigด้วยสักตัว
                            แต่ผมว่ามันจะไม่2พันกว่าไม่กี่ร้อยแล้วจิคับ มันจะกว่ากันเป็นพันเลย หุๆๆ

Comment

The Pig นี่มันคือแอมป์ใช่ป่ะครับ

ไว้คราวหลังดีก่าเด๋วไม่มีตังกินข้าวเอิ้กๆ

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความเห็น

ว่าแต่ไอ่เจ้า The Pig นี่มันแพงมากป่ะคับ น่าจาหลายพันเนาะ(ความโลภประจันบารกัน แดกมาม่า60วันก็ทนได้)

Comment

Working...
                              X