Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับเรื่องลำโพงครับ ระหว่าง Microlab Pro1, Microlab Pro2 และ Mx6021 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับเรื่องลำโพงครับ ระหว่าง Microlab Pro1, Microlab Pro2 และ Mx6021 ครับ

อยากทราบความแตกต่างของคนที่ได้ฟัง Pro1 และ Pro2 มาแล้ว

ว่ามันต่างกันแค่ไหน ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

และเมื่อเอามาเปรียบเทียบ ทั้ง3ตัว ฟันธงมาทีครับพี่น้อง

โดยส่วนตัว ผมเน้นเอามาฟังเพลง ชิวเป็นหลัก เช่น Jack Johnson , Jason Mraz ,Norah Jone

มีหนักบ้างก็แนว Muse, Incubus , Radio Head ประมาณนี้

3ตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นสุด ครับ ฟันธง และ ขอเหตุผลหน่อย

**อีกนิดครับ แล้วถ้าในงบ 5000 มีตัวไหน ที่เหมาะกับแนวเพลงของผม อีกไหมครับ
    Last edited by leecorpz; 1 Oct 2011, 19:46:46.

ฮื่ม ...

ชาติหน้ากับสัปดาห์นิดๆ เข้าไทย ฟันธง !!

คอย rep ต่อไป -*- ผมไร้สาระ

Comment

ไม่ต้องรอชาติหน้า
      pro2 มีขายแล้ว

Comment

จาก 3 ตัว Pro1 คงตัดทิ้งเพราะไม่มีนำเข้าแล้ว
        จากแนวที่ฟัง น่าจะลงตัวที่ Pro2 ^_^

Comment

Mx6021 น่าจะเหมาะกับหนักๆมากกว่า

Comment

Pro 2 ไม่มีสีดำขาย T^T

Comment

Originally posted by dee2u View Post
              จาก 3 ตัว Pro1 คงตัดทิ้งเพราะไม่มีนำเข้าแล้ว
              จากแนวที่ฟัง น่าจะลงตัวที่ Pro2 ^_^
              ไม่ได้ซีเรียสครับ ว่าต้องเป็นมือ1 แต่อยากได้คุณภาพที่ดีที่สุด ใน3ตัวนี้ครับ

Pro2 ดีกว่าPro1 ตรงไหนบ้างครับ มีข้อด้อยกว่าบ้างไหม

Originally posted by maxzaba View Post
              Mx6021 น่าจะเหมาะกับหนักๆมากกว่า
              ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by leecorpz View Post
                ไม่ได้ซีเรียสครับ ว่าต้องเป็นมือ1 แต่อยากได้คุณภาพที่ดีที่สุด ใน3ตัวนี้ครับ

Pro2 ดีกว่าPro1 ตรงไหนบ้างครับ มีข้อด้อยกว่าบ้างไหม

ครับ ขอบคุณครับ
                Pro1 วูฟเฟอร์ดอก 5.25".แหลมเท่ากัน กำลังขับ 60w
                Pro2 วูฟเฟอร์ดอก 6.5"...แหลมเท่ากัน กำลังขับ 70w
                Pro3 วูฟเฟอร์ดอก 8"......แหลมเท่ากัน กำลังขับ 90w !!!!!

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...O1-amp-SOLO-6c
                  เห็นราคาถูกดี

Comment

รอลุ้น Pro3 ว่าจะเข้าเมื่อไหร่

Comment

งบประมาณนี้ จัด bose ตัวนี้เลยดีกั่ว http://www.overclockzone.com/forums/...-com2-seriesII

Comment

Pro2 สีดำ อีกไม่นานเกินรอครับสินค้าเข้าไปแน่นอน

Comment

Originally posted by Microlab View Post
                          Pro2 สีดำ อีกไม่นานเกินรอครับสินค้าเข้าไปแน่นอน
                          ไม่ทันละครับ จัดไปละ T^T มาเมื่อไหร่ใครในสนใจแลกบอกนะครับ
                          Last edited by tatadox; 3 Oct 2011, 14:51:16.

Comment

Working...
                          X