Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราสามารถต่อซาวด์การ์ดสองตัวและใช้งานคนละแบบพร้อมกันได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราสามารถต่อซาวด์การ์ดสองตัวและใช้งานคนละแบบพร้อมกันได้มั๊ยครับ

ตอนนี้ผมใช้ essence st อะไรๆก็ดี ยกเว้นการอัดเสียงผ่าน line in แย่มากๆ
    เดิมใช้ xmusic อัดเสียงโอเค

ถ้าผมเสียบการ์ดสองตัว จะสามารถเลือก playback device>speaker ของ เอสเซนส์(เสียบลำโพง) พร้อมกับ Recording device>microphone ของ xmusic(เสียบไมค์)

แล้วอัดเสียงในโหมด audio creation ของ xmusic ได้รึเปล่าครับ

ถ้าไม่ได้พอจะแนะนำวิธีอื่นมั๊ยครับ

ปล.ตอนนี้ผมลองเองไม่ได้เพราะ xmusic เสียครับ

คนละค่ายไม่มีปัญหาเคื่องไดร์เวอร์แน่นอนครับ

Comment

xmusic เสียตัวนึงนี่ทำบานปลายเลยทีเดียว =='

Comment

Working...
      X