Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus xonar + lg ผ่าน opticalเสียงออกไม่ครบ 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus xonar + lg ผ่าน opticalเสียงออกไม่ครบ 5.1

เสียงออกไม่ครบ 5.1 ครับ ใช้ win 7 ulltimate
    ใช้เมนบอร์ด gig p55-us3l
    sound asus xonar dg 5.1
    ต่อกับ lg HT905TA ผ่านสาย optical
    เสียงออกแค่ 2.1 ครับ
    ต้องเซตแบบไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ป.ล. ลองลงwindowsใหม่

เสียงอะไร ฟังเพลง เล่นเกมส์ หรือ spdif passthrough

กาดตัวนี้ไม่มี dolby digital live และ dts connect

Comment

http://www.lg.com/ph/tv-audio-video/...LG-HT905TA.jsp
      spec LG ครับ

Comment

สวัสดี ครับ คุณเรือรบ
        ดูหนัง .mkv ครับ

Comment

พอดี เพิ่งซื้อมาใหม่ด้วย คิดว่า มี opticalแล้ว จะ ok ...T_T
          กาด 920 สาย 300 ครับ

Comment

ต้อง xonar ds ตัวละ 1250 ถึงจะออก 5.1 ทุกกรณี

ส่วนตั้วนี้ เล่นเกมส์ ฟังเพลง ออกได้แค่ 2

ส่วน หนัง mkv 5.1 ตัวนี้ออก 5.1 ได้ ใช้โปรแกรมไรอยู่ เด๋วบอกวิธี

Comment

k lite ครับ

ซื้อซาวกาดทุกครั้ง มีปัญหาทุกครั้ง คุณเรือรบก็มาช่วยทุกครั้ง ขอบคุณครับ
              Last edited by raiden909; 8 Oct 2011, 23:57:06.

Comment

เข้าใจว่า จะเป็น ffd show

Comment

กลับไปลองแปบหนึ่งครับ พอดีสัญญาณwifi ในห้องนอนไม่ดี

Comment

เสียงไม่ออกเลยครับ

Comment

http://upic.me/show/28897706
                      Last edited by raiden909; 9 Oct 2011, 01:05:51.

Comment

restart แล้วเสียงออกแล้วครับ

ถามคุณเรือรบอีก ถ้าใช้ตัวds เสียงต่างกันมากไหมครับ

Comment

ไม่มากเท่าไร แต่เวลาเล่นเกมส์ เสียงมันจะออกเป็น dts 5.1 ได้

Comment

อืม ส่วนใหญ่ผมจะดูหนัง ไม่ค่อยฟังเพลง และไม่เล่นเกมส์เลย
                            ก็ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ
                            สองจิตสองใจ...........

ขอบคุณนะครับ

Comment

ขอบคุณคุณเรือรบมากๆครับ
                              ขอบคุณร้าน hwh สาขา ห้าแยกพ่อขุนเม็งราย ที่ให้เปลี่ยนของเป็น รุ่น DSนะครับ
                              ได้ผลอย่างไรจะเเจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งครับ

ป.ล.ซื้อของส่งผ่านเมล์เขียว

Comment

Working...
                              X