Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ ชุด Karaoke คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ ชุด Karaoke คับ

คือว่าผมจะซื้อ เครื่องเสียง มาร้อง Karaoke+ฟังเพลง อะคับ

ตอนนี้มี คอม อยู่ 1 ตัว sound card On-Board

คือว่า อยากถามว่า ผมจะซื้อ อะไรดีคับ

1. ลำโพง คอม 1 ชุด ใช้ ไมค์ ต่อเข้าคอม โดยตรง
    2. จะซื้อ ลำโพงบ้าน+Amp 1 ตัว แล้ว ต่อจาก คอม เข้า Amp

แต่ว่าผมเคยเอา คอม ต่อ กับเครื่องเสียง Sony เสียงมันห่วยมากๆอะคับ
    เลยไม่แน่ใจว่าจะเล่นแบบไหนดี แต่ผมคิดว่า ถ้า เอา ไมค์ ต่อกับ Amp โดยตรงน่าจะเสียงเพราะกว่า

แล้ว ถ้า ผมจะเล่นกับ Amp+ลำโพงบ้าน นี่ จะต้องซื้อ Sound card ใหม่ มั้ยคับ
    แล้วใช้สายอะไรคับ เสียบ รู ไหนหรอคับ คือว่ามือใหม่เลยอ่ะคับ

ถ้า midi karaoke จำเป็นต้องซื้อ soundcard ซักตัวเช่น soundblaster live

ใช้ร่วมกับ soundfonts

ส่วนไมค์ อย่าเอาไปต่อเข้าคอม

ให้เอาไปต่อกับ powermixer หริอ อินทริเกรทแอมปฺจะดีกว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ถ้า midi karaoke จำเป็นต้องซื้อ soundcard ซักตัวเช่น soundblaster live

ใช้ร่วมกับ soundfonts

ส่วนไมค์ อย่าเอาไปต่อเข้าคอม

ให้เอาไปต่อกับ powermixer หริอ อินทริเกรทแอมปฺจะดีกว่า
      ตามนั้นครับ แนะนำ รุ่น SB0220 ตามแบบด้านล่างครับ หามือสองนะครับราคาน่าจะประมาณ 600-800 บาทคุ้มราคาดีเสียงดีอีกด้วย เหมาะสำหรับการนำมาเล่นคาราโอเกะมาก
      Attached Files

Comment

สำคัญที่ลำโพงครับ ลองมองหาลำโพง แสดงเสียงดีๆ หน่อยครับ HT Sony ที่ว่าห่วยเพราะ มันเป็น inbox เผลอ เสียงห่วยกว่าลำโพง PC ซะอีก

Comment

Working...
        X