Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการตั้งค่า Roccat Kave + Creative X-Fi Titanium Fatal1ty Pro หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำการตั้งค่า Roccat Kave + Creative X-Fi Titanium Fatal1ty Pro หน่อยครับ

ขอคำแนะนำการตั้งค่า Roccat Kave + Creative X-Fi Titanium Fatal1ty Pro หน่อยครับ

ตอนนี้ผมปรับแค่ให้มันเป็น Speaker 5.1 + EQ เป็น Classic เพื่อเอาเสียง Bass อย่างอื่นปิดหมดครับ

ถ้าไม่ได้ปรับเปิดตรง Bass Boost หูฟังก็จะไม่ค่อยสั่น สู้สึกไม่ค่อยมี Bass เท่าที่ควร

ไม่ทราบว่าตรง Endcoder นี่ต้องเลือก Dolby Digital หรือ DTS Connect ด้วยรึป่าวครับ

Last edited by canivora; 14 Oct 2011, 08:43:30.

เงียบเหงาจริงๆ คิดว่าจะมีคนใช้ 2 ตัวนี้ เยอะแยะซะอีก

Comment

ช่วงนี้กระทู้ Kave มาบ่อยจัง 55+

Comment

เท่าที่เคยใช้ซาวการ์ดมา ถ้าไม่มี bass boost เบสจะไม่สะใจเลย

Comment

หูฟังรุ่นนี้สว่นใหญ่คนใช้จะหล่อน่ะครับ คนเลยใช้กันเยอะ 555+

Comment

Originally posted by thatreech View Post
            เท่าที่เคยใช้ซาวการ์ดมา ถ้าไม่มี bass boost เบสจะไม่สะใจเลย
            เมื่อก่อนใช้ Creative Fatal1ty MK II มันก็มี Bass มาเยอะอยู่นะ ไม่ได้เปิด Bass Boost เลย

แต่ตัวนี้เสียงจะค่อนข้างใสกว่า เสียงพวกกระจกแตกก็แหลมกว่ามากเลย

Comment

X-Fi Elite Pro + Kave ไม่ออกผมใช้วิธีปรับที่ตัวKave ปรับ CT FR RS ลง 50% SUB100% ฟังไปนังหาจุดCroseover ปรับไปปรับมาหาไม่ได้เลยปรับกลับไปฟังFlatดีกว่าเสียงใสดีหูตัวนี้

Comment

ต้อง enable Bass redirection ด้วยครับ ไม่ติ๊กนี่เบสไม่มานะ

ส่วนตรง encoder นั่นไม่เกี่ยวครับ นั่นมันไว้ต่อ optical เพื่อให้ได้ 5.1 ตอนเล่นกับเกมพวก AVR ครับ

ผมก็ KAVE + X-fi Titanium Fatal1ty Pro เหมือนกันครับ หล่อเลยรุ่นนี้

Comment

Originally posted by canivora View Post
                  เมื่อก่อนใช้ Creative Fatal1ty MK II มันก็มี Bass มาเยอะอยู่นะ ไม่ได้เปิด Bass Boost เลย

แต่ตัวนี้เสียงจะค่อนข้างใสกว่า เสียงพวกกระจกแตกก็แหลมกว่ามากเลย
                  ตอนนี้ผมก็ใช้ MKII อยู่ เบสยังไม่สะใจผมเลย ผมต้องหาวิธีลากใน soundcard อยู่ดี

Comment

Originally posted by thatreech View Post
                    ตอนนี้ผมก็ใช้ MKII อยู่ เบสยังไม่สะใจผมเลย ผมต้องหาวิธีลากใน soundcard อยู่ดี
                    แต่ผมว่ามันคุ้มราคาเลยนะ MK II เนี่ย Bass มันมาเยอะพอสมควรเลย แต่อาจต้องปรับใน EQ นิดหน่อย

เด๋ววันนี้ว่างๆ เดี๋ยวลอง Kave ดูอีกที

Comment

ใครมีเทคนิคการปรับแต่งดีๆมาแบ่งปันกันได้นะครับ

Comment

Originally posted by X[hunter] View Post
                        หูฟังรุ่นนี้สว่นใหญ่คนใช้จะหล่อน่ะครับ คนเลยใช้กันเยอะ 555+
                        เห็นด้วยอย่างแรง !! 555555+

Comment

ดันครับ ช่วยมาบอก ให้ข้าน้อยเรียนรู้หน่อย

Comment

Working...
                          X