Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟัง PHILIPS รุ่น SHC2000 ซ่อมยังไงดี หรือ มี Power สำหรับหูฟังไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟัง PHILIPS รุ่น SHC2000 ซ่อมยังไงดี หรือ มี Power สำหรับหูฟังไหมครับ

หูฟัง PHILIPS รุ่น SHC2000 มันเป็นตัวหูฟัง Wireless มีตังส่งตัวนึง กับ หูฟังไร้สายเสียบชาร์จได้จากตัวส่ง
    ปัญหาคือ ตัวส่งมันน่าจะเสีย ให้น้องดูบอกมีตัวอะไรเสียซักตัวในตัวส่ง หาตัวเปลี่ยนไม่ได้ เลยคิดจะแปลงหูฟังดู
    หูฟังมันน่าจะมีตัวรับ wireless กับ พาวเวอร์ขับลำโพงหูฟัง แต่เท่าที่น้องดูมันบอกว่า วงจรมันรวมกันถ้าแยก wireless ออก power มันก็ใช้ไม่ได้
    จริงๆไม่ค่อยอยากจะเชื่อมัน จริงๆจะแยก power ออกมาอย่างเดียวเพราะมันใช้ถ่านชาร์จแยก ที่อยากทำแบบนี้เพราะเสียงมันดี
    แต่ตอนนี้ต่อสายตรงเข้าลำโพง เสียงมันเหมือนขับไม่ออก ไม่เหมือนใช้กับ wireless ลำโพงมันคงจะใหญ่เกิน sound card
    เลยมาขอคำแนะนำท่านๆ หน่อยครับ ว่าจะซ่อมยังไงดี หรือ มีวงคร Power สำหรับหูฟังหรือเปล่า

ขอบคุณครับ
    Last edited by vuddyrang; 15 Oct 2011, 22:57:22.

อ่านแล้วงง

โมแก้สาย จากตัวdriverของหูฟังแล้วเข้าหัว3.5 ต่อเข้าซาวน์การ์ดเอา เสียงมันไม่เหมือนเดิมอยู่แล้วล่ะ (อย่าต่อผ่านแจ็คหูฟังที่ลำโพง แจ็คพวกนี้ตัวดี ทำเสียงแย่ลงเยอะ)

Comment

หมายถึงแจ๊คตัวไหนท่าน แนะนำหน่อยครับ

Comment

Working...
      X