Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาแอมป์ใหม่ให้ microlab pro1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาแอมป์ใหม่ให้ microlab pro1

อยากได้ แอมป์ มาขับเจ้าลำโพง pro1
    แอมป์ตัวมากับลำโพง ขับไม่ถึงกึ๋น
    งบประมาณซัก 5000 บาท ขอเป็นมือ2จะได้ไม่ต้องเผา
    ท่านผู้รู้ แนะนำผมที
    ขอบคุณครับ

50w*2

http://www.overclockzone.com/forums/...ghlight=magnet

30W*2

http://www.overclockzone.com/forums/...mp-Magnet-SA-3
    Last edited by mujaarm; 16 Oct 2011, 09:34:18.

Comment

รอเก็บพวก NAD ก็ได้นะรุ่นเก่าๆมือ2อยู่ในงบ

Comment

Pro 2 แอบมาสืบด้วย > <" อยากได้มั่ง

Comment

gainclone ผมว่าเสียงดีนะครับ 56w น่าจะขับกระจาย

ผมใช้ขับ psb b1 อยู่ครับผมว่าเสียงของมันไม่เป็นรองใครจากข้างบน สมาชิกในนี้มาฟังที่บ้านผมบอกว่า nad ตัวใหม่รุ่นล่างๆสู้ไม่ได้เลย แต่ก็แล้วแต่หูใครนะ T amp2070โม ของผมเจอตัวในภาพเข้าไป หลบไปเลยผมเลยปล่อยออกไป และตอนนี้ก็มีโครงการจะอัพเกรดด้านใน เปลียน R เป็นขาทอง และใช้ c balckgate สีแดง เห็นเขาว่ากันว่าเสียงมันจะไปได้สุดๆ

แต่ผมว่าคุณเอาแอมป์ของ pro1 ไปโมดีกว่าครับ ผมว่าจะได้เสียงที่ดีกว่าเดิมเยอะครับ และมันเหมาะกันชุดของมันอยู่แล้วครับ คนโมคุณก็เคยเข้าไปในกระทู้มาแล้วในห้องชื้อขายครับ เขาก็เป็นคนทำ gainclone ตัวในภาพที่ผมใช้อยู่ครับ
          Last edited by cleaning; 16 Oct 2011, 10:35:56.

Comment

แล้วพวก T-amp เป็นไงอะครับ

Comment

Originally posted by tatadox View Post
              แล้วพวก T-amp เป็นไงอะครับ
              ตัว 2070 T-amp โดนตัวด้านบนทิ้งไกลลิป

Comment

Magnet น่าสนใจมากเลย แถมเหลือตังด้วย

Comment

ใช้ของแบรนด์ เบื่อแล้วปล่อยไม่ขาดทุน โมก็ได้ด้วย

เผลอๆตัวล่างเบื่อปล่อยอาจได้++ อีก อิ อิ

Comment

Magnet นี้ทำไมถูกจัง
                    แต่เห็นด้วยครับว่าแอมป์ที่ติดมาไม่ดีจริงๆ -.-* พอดีผมไปหิ้ว moon i3 ของเพื่อนมาลองเล่นอยู่ได้พักหนึ่งแล้ว เห็นกระทู้นี้เลยลองเปลี่ยนกลับมาเป็นแอมป์เป็นตัวที่ติดมา เสียงเหมือนคนละโลกเลย
                    Last edited by kamil; 16 Oct 2011, 11:54:44.

Comment

มูนดันลำโพงเล็กหลุดตู้

Comment

ขอบคุณมากๆครับทุกท่าน
                        แล้วพวก t amp พอได้ไหมครับ อยากแบบว่าขับ หลุดตู้
                        Magnet แนวเสียงออกไปทางไหน

Comment

จริงๆหลุดตู้ไม่ได้ต้องการกำลังขับเยอะนะครับ
                          เอาแค่ขับไหว นอกเหนือจากนั้นคือการเซ็ตลำโพงให้ดี ถ้าเซ็ตดีก็หลุดสบายๆครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                            จริงๆหลุดตู้ไม่ได้ต้องการกำลังขับเยอะนะครับ
                            เอาแค่ขับไหว นอกเหนือจากนั้นคือการเซ็ตลำโพงให้ดี ถ้าเซ็ตดีก็หลุดสบายๆครับ
                            หูลุกเป็นไฟ อยากหลุดบ้างงง

Comment

ผมว่าจะเอา Amp ตัวมันเองไปโม

วันก่อน แกะดูแล้วกากมาก -*-

เดี๋ยวว่างๆ เอารูปมาลงให้ดูในกระทู้นี้แหละครับ

Comment

Working...
                              X