Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาวิธีสลับ speaker ซ้าย ขวา ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาวิธีสลับ speaker ซ้าย ขวา ครับ

คือผมจัดตำแหน่งคอมแล้วเผอิญว่าสายมันไม่ถึงครับ ตอนนี้เลยจัดเป็น [ขวา -คอม- ซ้าย] ครับ ผมจำได้ว่า realtek มี function สำหรับ swap ข้างกัน แต่ผมจำไม่ได้ว่ามันทำยังไงอะครับ ตอนนี้ใครมีโปรแกรมอะไรช่วยได้มั่งครับผม T-T

ถ้าไม่มีโปรแกรม เดี๋ยวคงต้องไปหาซื้อสาย cable มาต่อละมั้งครับ แต่ถ้าใครมีวิธีใช้ software ก็บอกกันหน่อยละกันนะครับ เคยรู้แต่ลืมเสียดาย

Comment

ก็สลับหัว jack RCA ชิ

Comment

Originally posted by RB26 View Post
        ก็สลับหัว jack RCA ชิ
        อ่อคือ ลำโพงผมมันเป็นแบบหัวเดียวอะครับ ถ้าจะแยกแบบนั้นต้องแกะลำโพงเลยทีเดียว -_-a [ตอนแรกก็คิดว่างั้นแหละ แต่ลืมไป 555+]

Comment

เป็นลำโพง 2.0 หรอครับ ถ้างั้นก็คงต้องจัดการกับสายแหละครับ
          โปรแกรมถ้ามีก็ควรมากับ Driver ครับ

Comment

Originally posted by silverkun View Post
            เป็นลำโพง 2.0 หรอครับ ถ้างั้นก็คงต้องจัดการกับสายแหละครับ
            โปรแกรมถ้ามีก็ควรมากับ Driver ครับ
            อืมใช่ครับ driver และ S/W ที่ผมใช้อยู่เป็น realtek hd audio manager น่ะครับ คือผมจำได้เคยลองปรับให้ออกสลับข้างกันได้ แต่ตอนนี้ลืมแล้้ว กำเลยครับ

เลยอยากได้โปรแกรมอื่น แต่ติดมานานผมซื้อสายต่อเอาดีกว่ามั้งเนี่ย -_-

Comment

Originally posted by whitehunter View Post
              อืมใช่ครับ driver และ S/W ที่ผมใช้อยู่เป็น realtek hd audio manager น่ะครับ คือผมจำได้เคยลองปรับให้ออกสลับข้างกันได้ แต่ตอนนี้ลืมแล้้ว กำเลยครับ

เลยอยากได้โปรแกรมอื่น แต่ติดมานานผมซื้อสายต่อเอาดีกว่ามั้งเนี่ย -_-
              ไม่ก็ถือโอกาสโมสายไปเลยครับ ถ้าลำโพงดีหน่อย
              แต่ถ้าลำโพงธรรมดาๆก็ลองหาวิธีสลับจาก driver ที่เคยทำได้ดีกว่าครับไม่เสียกะตัง อิอิ

Comment

Working...
              X