Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาติตั้งอีกกระทู้ คับ แนะนำ sound card ให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาติตั้งอีกกระทู้ คับ แนะนำ sound card ให้หน่อยคับ

คือผมใช้ onboard อยู่ตอนนี้ ใช้กับ roccat kave และ Bose 3 2 1 GS lll(ต่อoptical) คับ คืออยากหาsound cardไว้ใช้กับ2ตัวนี้คับ
    มีงบ ประมาณ 9k คับ คือไม่ต้องหมดนะคับ ประมาณ 5k ก็ได้คับ <<<< ที่ผมพูดอย่างงี้เพราะว่าไม่รู้จะลงทุนเท่าไหร่ดีอ่ะคับ
    ขอบคุณครับ

SB0886 เดิมผมใช้SB0550 แต่ผมต้องการ optical เลยซื้อ SB0886 มายังไม่ได้ลองเสียงเลย เดียวเสียบที่เดียว2ตัวดูดสิว่าจะเป็นไง

Comment

Originally posted by Wizardlive View Post
      SB0886 เดิมผมใช้SB0550 แต่ผมต้องการ optical เลยซื้อ SB0886 มายังไม่ได้ลองเสียงเลย เดียวเสียบที่เดียว2ตัวดูดสิว่าจะเป็นไง
      ขอบคุณคับ SB0886 คือ X-fi Titatium Fatal1ty Pro รึปล่าวคับ แล้ว มันต่างกับ champion ยังไง อันไหนคุ้มกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by benz5000 View Post
        ขอบคุณคับ SB0886 คือ X-fi Titatium Fatal1ty Pro รึปล่าวคับ แล้ว มันต่างกับ champion ยังไง อันไหนคุ้มกว่ากันครับ
        Champion มันมี Front Panel ครับ

Comment

Originally posted by canivora View Post
          Champion มันมี Front Panel ครับ
          2รุ่นนี้มันถอดDTS และสามารถใช้driver win 7 ทั้ง 32 และ 64 bit หรือปล่าวคับ

พอดีผมจะเอาไว้ ฟังเพลงและ ดูหนัง นานๆเล่นเกมคับ ส่วนมากจะดูหนังคับ และmain boardผมจะใส่ได้ไหมเหนี่ย เป็นตัวเล็กน่าจะซื้อตัวใหญ่ ไม่รู้ที่จะพอไหม ช่วยดูให้หน่อยคับ

Comment

IMG_2278.jpg ช่องนี้ใช่ไหมคับ มันจะติด หรือใกล้ติด vga ไปป่าวคับ vga ยิ่งร้อนมากอยู่ด้วย

Comment

ใส่ได้ครับ มันใช้พื้นที่แค่ 1 Slot แต่ว่า Kave เหมาะกับเล่นเกมมากกว่าฟังเพลงนะ ฟังเพลงไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ถ้าไม่ได้เน้นเล่นเกมใช้ 0460 ก็พอครับ จะได้ไม่ต้องเปลืองงบครับ

Comment

Originally posted by canivora View Post
                ใส่ได้ครับ มันใช้พื้นที่แค่ 1 Slot แต่ว่า Kave เหมาะกับเล่นเกมมากกว่าฟังเพลงนะ ฟังเพลงไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ถ้าไม่ได้เน้นเล่นเกมใช้ 0460 ก็พอครับ จะได้ไม่ต้องเปลืองงบครับ
                ขอบคุนครับๆๆๆ pro เหมาะกับการเล่นเกมเหรอคับ เหมือนมันถอด DTS ไม่ได้ไม่ไช่เหรอคับ ต้องปลดล็อกหรือหา driver support win7 หรือว่าเขาทำได้หมดแล้วคับ
                เอา Bose ฟังเพลงดูหนังคับ kave เล่นเกมดูหนัง พอดีที่บอกไม่ค่อยได้เลล่น เพราะรอ2เกมใหม่อยู่คับ

Comment

Originally posted by benz5000 View Post
                  ขอบคุนครับๆๆๆ pro เหมาะกับการเล่นเกมเหรอคับ เหมือนมันถอด DTS ไม่ได้ไม่ไช่เหรอคับ ต้องปลดล็อกหรือหา driver support win7 หรือว่าเขาทำได้หมดแล้วคับ
                  เอา Bose ฟังเพลงดูหนังคับ kave เล่นเกมดูหนัง พอดีที่บอกไม่ค่อยได้เลล่น เพราะรอ2เกมใหม่อยู่คับ

pro 0886 ถอด dts ไม่ได้จ๊ะ จะใช้ตัว driver support ใหนก็ไม่ได้ทั้งนั้นต้องใช้ Dts decoder ต่อภายนอก

Comment

ของผมใช้ Creative Sound Blaster X-Fi Titanium PCI Express Sound Card ตัวนี้และครับ ราคา 3,590 บาท มั่งนะครับ จำไม่ได้
                    แต่ใช้แล้วก็โอเคนะครับ สำหรับผมต้องการให้มันออก 5.1 ชัดๆ ก็ออกโอเคเลยครับ แต่อยู่ที่ตัวหนังด้วยเรื่องเสียงนะครับ ราคาก็ไม่แพงเกินลองดูเป็นอีกตัวละกันนะครับ

Comment

Originally posted by Akabana View Post
                      pro 0886 ถอด dts ไม่ได้จ๊ะ จะใช้ตัว driver support ใหนก็ไม่ได้ทั้งนั้นต้องใช้ Dts decoder ต่อภายนอก
                      ขอบคุนคับ แล้วถ้าเทียบ 0886 pro กับ titanium HD และ 0550 หละคับ ตัวไหนน่าใช้ ปล . Titanium hd กับ 0550 ถอด DTS ได้เลยไช่ไหมคับ

และ 0550 เฉพาะตัวการ์ดใช้กับ kave ได้รึปล่าวคับ ขอบคุนคับ

Comment

Originally posted by JaionWan View Post
                        ของผมใช้ Creative Sound Blaster X-Fi Titanium PCI Express Sound Card ตัวนี้และครับ ราคา 3,590 บาท มั่งนะครับ จำไม่ได้
                        แต่ใช้แล้วก็โอเคนะครับ สำหรับผมต้องการให้มันออก 5.1 ชัดๆ ก็ออกโอเคเลยครับ แต่อยู่ที่ตัวหนังด้วยเรื่องเสียงนะครับ ราคาก็ไม่แพงเกินลองดูเป็นอีกตัวละกันนะครับ
                        ขอบคุนคับ คุณหมายถึงตัวCreative Sound Blaster X-Fi Titanium PCI Express Sound Card ธรรมดาหรือปล่าว ผมหาตัวนี้ไม่ได้เลย หาได้แต่ pro กับ champ
                        พอดีผมอยู่ ตจว กำลังหาคนขายคับ

Comment

0886 pro กับ titanium HD ถอดDTS ไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by e20zei View Post
                            0886 pro กับ titanium HD ถอดDTS ไม่ได้ครับ
                            อ่าว แล้ว Driver พวก Titanium pro และ HD สามารถทำให้ถอด DTS ได้ไช่ไหมคับ และใช้กับwin7 ได้ไช่ไหมคับ

ปล. 0550 port ที่สามารถต่อได้ด้านหลัง ไม่รวมfront มันมีportอ่ะไรบ้างคับ และ3ตัวนี้แนะนำตัวไหน หรือเสียงเป็นไง PRo HD SB0550

Comment

ตระกูล Titanium ทั้งหมด ไม่สามารถถอด dts ในตัวเองได้ครับ ไม่ว่าจะใช้ driver ตัวใหนก็ตาม

จะต้องให้ โปรแกรมเล่นเป็นคนถอดไม่ก็ซื้อ DTS Decoder ครับ

Comment

Working...
                              X