Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง digital 2.1, 5.1 ให้ผมดีๆซํกตัวสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพง digital 2.1, 5.1 ให้ผมดีๆซํกตัวสิครับ

วันนี้พึ่งปล่อย G9 Excite ไป รู้สึกคอมเงียบเหงา เลยอยากลองเล่น digital ดูบ้าง แนะนำให้ผมซักตัว ขอเป็น 2.1 ก็พอ หรือถ้า 5.1 ได้ก็ดี อิอิ

งบไม่เกิน 3000 สำหรับ 2.1
    งบไม่เกิน 5000 สำหรับ 5.1
    ขอบคุณครับ

2.1 มี Cambridge soundwork digital/ BA735 / BA790

5.1 จำพวก Cambridge soundwork FPS / Inspire T5700 digital

Comment

แล้วถ้างบ ลำโพงประมาณ 4000+- 1000

2.1 ละครับ แนะนำด้วยครับ อยากลอง digital

เอา sound card ด้วยนะคับ การ์ดงบ 4000

ขอบคุณครับ

Comment

BA790 น่ะ เวลาออกใน itmarket แย่งให้ทันละกัน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          2.1 มี Cambridge soundwork digital/ BA735 / BA790

5.1 จำพวก Cambridge soundwork FPS / Inspire T5700 digital
          ขอบคุณมากครับท่านเรือรบ แล้วผมจะหาซื้อ Cambridge soundwork ได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            BA790 น่ะ เวลาออกใน itmarket แย่งให้ทันละกัน
            มันคือ ลำโพง boston หรอครับ ?

Comment

ขอถามท่านเรือรบอีกอย่าง ถ้าใช้ลำโพงแบบ digital นี่คือ soundcard ไม่จำเป็นเลยใช่ป่าวครับ มันจะไปถอดรหัสที่ตัวลำโพงเลย ยังงั้นใช้ sound on board กับ x-fi เสียงก็ไม่ต่าง ถ้าใช้ลำโพง digital ใช่ป่าวครับ

Comment

ต่างสิคับ เสียงมันจำเป็นต้องมีที่มา

Comment

Originally posted by zx430564 View Post
                  ขอบคุณมากครับท่านเรือรบ แล้วผมจะหาซื้อ Cambridge soundwork ได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ
                  คงต้องหาลำโพงจากห้องขาย IT อย่างเดี่ยวแล้วละคับ
                  แต่ผมว่าเสียง ตระกูลCambridge เสียงในการฟังเพลงเพราะดี
                  ผมใช้เป็น4.1ธรรมดา(รุ่นแรกๆๆๆเลย) ไม่ใช้Digital
                  ลำโพงรุ่นนี้เดี่ยวนี้หาของใหม่ยากแล้วคับ

Comment

Working...
                  X