Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่องลำโพงคอมหน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่องลำโพงคอมหน่อยคะ

เรื่องมีอยู่ว่าน้องชายชอบเล่นคอมพิวเตอร์มาก ส่วนมากจะชอบเล่นเกมดูหนัง ตัวเราเองอยากจะทำระบบเสียงให้เค้าใหม่เป็นของขวัญรับปริญญา แต่ไม่มีความรู้เลยแม้แต่น้อย พยายามลองอ่าน ลงเลือกสินค้าในบอดแล้วก็งงไปหมดจับต้นชนปลายไม่ถูก การ์ดโม สายเทพ 5.1 X-FI งงหมดเลย

เลยอยากจะถามพี่ๆว่า ถ้ามีงบอยู่ 10,000 + ไม่เกิน 5000 บาทจะซื้ออะไรบ้าง ซื้ออะไรดีค่ะ สาย? การ์ดซาว? ลำโพง?

ขอบคุณล่วงหน้าเลย กลัวสุ่มไปซื้อเองแบบไม่มีความรู้แล้วจะไม่คุ้มทุน

แนะนำว่าเล่นชุดโฮมเลยครับจะได้ไม่บานปลาย เอาราคาไม่เกินงบที่ตั้งไว้ ก็น่าจะเป็น ONKYO HTS-3400

Comment

ขนาดห้องใหญ่ไหมครับ มันต้องดูหลายๆองค์ประกอบด้วยครับ ลำโพงมันมีหลายราคา ถ้าซาวการ์ดก็ต้องดูด้วยน้องท่านเน้นฟังแบบไหน เอาแบบสะใจหรือแบบส่วนตัว คอมที่จะติดตั้งมีช่องเสียบการ์ดแบบไหน PCI หรือ PCI-EX1 หรือแบบไหน ซาวการ์ดดีๆมีหลายตัว ลองตั้งมาอยากได้แบบเล็กๆ หรือใหญ่ๆไม่กินเนื้อที่ ลองโพสมาครับ

Comment

ชอบเล่นคอมไปต่อชุดโฮมก็ไม่เหมาะหรอก ถ้าจะเอาซาวกาดไม่รู้จะเอาอะไรก็หา x-fi music บวกลำโพงคอม เเนะนำไมโครเเล๊ป h-500 พวก สายเทพไม่ต้องไปสนใจมากครับเอาธรรมดาก็พอสำหรับการเริ่มต้น

Comment

Originally posted by saint[z] View Post
          ชอบเล่นคอมไปต่อชุดโฮมก็ไม่เหมาะหรอก ถ้าจะเอาซาวกาดไม่รู้จะเอาอะไรก็หา x-fi music บวกลำโพงคอม เเนะนำไมโครเเล๊ป h-500 พวก สายเทพไม่ต้องไปสนใจมากครับเอาธรรมดาก็พอสำหรับการเริ่มต้น
          ตามนี้เลยครับ สายยังไม่ต้องเปลี่ยนหรอก

Comment

อยากมีพี่สาวแบบนี้บ้างจัง^^

Comment

นุ่มๆไม่ตูมตามก็ H 500 X fi เอามันก็ Leona G9 Excite X fi 0886

Comment

มันยังมีขายหรือครับ g9

Comment

Working...
                X