Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย microlab x15 ต่อ 5.1 DVD oppo dvd dv 980h เปิดเพลง sub ไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย microlab x15 ต่อ 5.1 DVD oppo dvd dv 980h เปิดเพลง sub ไม่ออก

คือผมต่อแบบ 5.1 พอเปิดเพลงแล้ว เสียงออกแต่สองตัวหน้า เสียง sub ไม่มีเลย ไม่รู้ผมต่ออะไรผิดหรือเปล่า (มือใหม่ครับ) ใครรู้วิธีแก้ช่วยทีครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ลองเอา DVD หนัง 5.1 มาลองเปิดดูสิคับ ว่าเสียงออกครบไหม อาจจะเป็นที่ไฟล์เพลงก็ได้คับ

เพราะเพลงมันเป็น sterio 2.0 เพราะท่านต่อกับเครื่องเล่น DVD ด้วย ถ้าเป็นต่อกับคอม คงจะแก้ได้อยู่

หรืออาจจะทำได้อยู่ รอให้ท่านเทพทั้งหลายเค้ามาตอบดีกว่า

Comment

จากdvd
      คู่หน้าใช้สาย Y หรือ adaptor จาก1ไป2 1คู่(ซ้าย+ขวา)แบ่งไปเข้าช่อง Aux in หรือ cd in
      อีกคู่ ไปเข้า 5.1inputตามปรกติ
      แล้วไปปรับโหมดที่x-15เอา ถ้าฟังเพลงให้มันเอา source จาก Auxหรือcd
      ถ้าดูหนังค่อยปรับให้เอา sourceจาก 5.1 input

edit: ไม่ใช่เทพ ไม่ใช่กูรู ครับ
      Last edited by ManiacMaew; 20 Oct 2011, 10:58:53.

Comment

Originally posted by SJwizard View Post
        ลองเอา DVD หนัง 5.1 มาลองเปิดดูสิคับ ว่าเสียงออกครบไหม อาจจะเป็นที่ไฟล์เพลงก็ได้คับ

เพราะเพลงมันเป็น sterio 2.0 เพราะท่านต่อกับเครื่องเล่น DVD ด้วย ถ้าเป็นต่อกับคอม คงจะแก้ได้อยู่

หรืออาจจะทำได้อยู่ รอให้ท่านเทพทั้งหลายเค้ามาตอบดีกว่า
        ขอบคุณครับ เล่น dvd หนังออกครบครับ ก่อนหน้านี้ต่อกับ microlab x1300 เสียงเพลงออกครบครับ หมายถึงมีเสียง sub ด้วย

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
          จากdvd
          คู่หน้าใช้สาย Y หรือ adaptor จาก1ไป2 1คู่(ซ้าย+ขวา)แบ่งไปเข้าช่อง Aux in หรือ cd in
          อีกคู่ ไปเข้า 5.1inputตามปรกติ
          แล้วไปปรับโหมดที่x-15เอา ถ้าฟังเพลงให้มันเอา source จาก Auxหรือcd
          ถ้าดูหนังค่อยปรับให้เอา sourceจาก 5.1 input

edit: ไม่ใช่เทพ ไม่ใช่กูรู ครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X