Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microlab H-500 ต่อกับ TV ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microlab H-500 ต่อกับ TV ได้ไหมครับ

ผมกำลังหาลำโพงราคาประมาณ 10,000 บาท มาต่อกับ LED TV ไว้ดูหนัง

Microlab H-500 จะเหมาะไหม หรือมันเอาไว้ต่อกับคอร์มจะดีกว่าครับ

ต่อกับทีวีนี่ยังงัยหรอคับ ใช้ดูละคร รายการทีวีอะรัยประมาณนี้ป่าวคับ
    ถ้าใช่ ก็ต่อได้แต่ไม่แนะนำ เพราะทีวีมันเปนแค่2Ch Microlab H-500 เปน 5.1Ch แต่ถ้าเอามาต่อแล้วจะใช้โหมด5.1ก็จะได้แบบหลอกๆคับ

Comment

Originally posted by maxzaba View Post
      ต่อกับทีวีนี่ยังงัยหรอคับ ใช้ดูละคร รายการทีวีอะรัยประมาณนี้ป่าวคับ
      ถ้าใช่ ก็ต่อได้แต่ไม่แนะนำ เพราะทีวีมันเปนแค่2Ch Microlab H-500 เปน 5.1Ch แต่ถ้าเอามาต่อแล้วจะใช้โหมด5.1ก็จะได้แบบหลอกๆคับ
      เอาไว้ดูหนังครับ ท่าจะต่อเข้ากับ LED ต้องซื้อลำโพง 5.1 ประเภทไหนหรอครับ

Comment

ท่านใช้อะไรเล่นแผ่นหนังครับ

Comment

Originally posted by tiksna View Post
          ท่านใช้อะไรเล่นแผ่นหนังครับ
          เครื่องเล่น blu-ray ครับท่าน

Comment

ก็ต่อเข้าเครื่องเล่น blu ray สิครับไปต่อเข้าทีวีมันก็ไม่มีเสียงน่ะสิเวลาดูหนังจากแผ่น

Comment

เครื่องเล่น blue ray ส่วนใหญ่มันจะไม่มี 5.1 output ที่เป็น analog สิครับ

Comment

ถ้าใช้เครื่องเล่น blue ray ที่มี Analog output 5.1 ก็ต่อได้อยู่แล้วคับ แต่ถ้ามีแต่ Digital ก็ต้องใช้ DTS decoder ช่วย

Comment

ท่าเครื่อง blu-ray ไม่มี Analog output 5.1 Microlab H-500 ยังเหมาะที่จะซื้ออยู่ไหมครับ หรือควรหาลำโพงแบบไหนดีที่ราคาประมาณนี้ ขอบคุณครับ

Comment

Microlab H-500 เปนลำโพงคอมแบบ 5.1Ch ต้องถามว่าคุณต้องการ5.1ไหม ถ้าต้องการแต่เครื่องblu-rayไม่มี Analog output 5.1ก็ดูว่ามีOptical หรือ Coax หรือไม่

แต่ถ้าต้องการ5.1ใช้ดูหนังไม่จัดชุดโฮมไปเลยหล่ะคับ

Comment

Originally posted by maxzaba View Post
                      Microlab H-500 เปนลำโพงคอมแบบ 5.1Ch ต้องถามว่าคุณต้องการ5.1ไหม ถ้าต้องการแต่เครื่องblu-rayไม่มี Analog output 5.1ก็ดูว่ามีOptical หรือ Coax หรือไม่

แต่ถ้าต้องการ5.1ใช้ดูหนังไม่จัดชุดโฮมไปเลยหล่ะคับ
                      มีชุดโฮมแนะนำ ราคาสูสีกับ H-500 หรือไม่เกินสองหมื่นไหมครับท่าน

d

Comment

เปิดดูเว็บของ yamaha เลยนะครับ สายผลิตภัณฑ์ audio นะครับ ไม่ใช่มอเตอร์ไซต์ มี HT ที่จัดเป็นเซตชุดเล็กอยู่ ราคาไม่เกินที่ท่านต้องการ สามารถจับจองเป็นเจ้าของได้ ที่พาวเวอร์บายผมก็เคยเห็น

Comment

ถ้าไม่รังเกียจของมือสองลองดูก็ได้คับ

Comment

Working...
                          X