Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงหน่อย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงหน่อย ครับ

พอดีจะซื้้อลำโพง ห้อง ค่อนข้างเล็ก ประมาณ วางเดียวได้ 3 เตียง ตอนแรกเล็งๆ S730 ไว้ แต่เหมือนไม่มีที่วางต้องวางที่พื้น แล้วพื้นเป็นไม้ เป็นห้องเช่า 3 ชั้น อยุ่ชั้นบน
    ผมเห็นในยูทูปแล้วมั สั่นเอาเรื่องอยู่ เลยกลัวว่าจะไปรบกวนคนด้านล่าง อยากถามคนที่เคยใช้ว่า มัน สะเทือนมากไหมครับ กลัวเค้าด่า เอา เหอๆ
    แล้วถ้ามันสะเทือนมากควรเลือกตัวไหนดีครับ งบ 15,000 บาทนะ ไม่เอา โบส(บอส) แชมเปี้ยนนะ ช่วยแนะนำที่ครับ ขอแค่ 2.1 เล่นเกมส์ ดูหนัง

ถ้าห้องเล็กแนะนำ 2.0 ดีกว่าครับ ไม่งั้นก็ต้องเล่น 2.1 ตัวเล็กๆ
    เพราะถ้าเล่นตัวใหญ่รับรองว่าเสียงจากซับมันจะวิ่งไปห้องข้างๆแน่นอน
    คือห้องเราเสียงซับไม่ดังเท่าไหร่ คือดังกำลังดี แต่ห้องข้างๆก็จะได้ยินในความดังใกล้ๆเราครับ

Comment

2.1 ตัวเล็กอะไรดีๆมั่งอะ มันไม่เก็บเสียงอย่างยิ่งเลยอะ ผนังไม้อัด พื้นก็ไม้กระดาน เหอๆ

Comment

ผมว่า2.0ดีกว่า 2.1มีซับสะเทือนแนา
        ผมไปฟังwaffadale diamond 10.1มา อึ่งเหมือนกัน ต้องถามคนขายว่าต่อซับหรือป่าว
        ลองไปฟังดูคับ

Comment

Working...
        X