Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อลำโพงมาเเล้วมี sat ปัญหา มันซ่อมได้มั้ยครับ (ENZO600)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อลำโพงมาเเล้วมี sat ปัญหา มันซ่อมได้มั้ยครับ (ENZO600)

พอดีถอยลำโพง ENZO 600 มาจากเวปดังเวปนึง ตอนซื้อก็บอกให้เทสให้ชัวร์ ก่อนส่ง จะได้ไม่มีปัญหา เเละเเล้วพอของมาถึงผมก็มีปัญหาจนได้ ผมลองเทสดู SAT ข้างซ้ายเสียงเเตก เซ็งอย่างเเรง!!! สภาพก็ไม่เหมือนของใหม่เท่าไหร่ ว๊อยติดประกันเริ่มตั้งเเต่เดือน 6/2011 เลยลองโทรไปถามว่าทำไมเเบบนี้ ได้คำตอบมาว่า "ว๊อย เป็น ว๊อยติดจากนอก เลยเป็นเเบบนี้ ส่วนสภาพที่ไม่ค่อยดี ยี่ห้อนี้ก็เป็นเเบบนี้เเหละ" อันนี้ไม่รู้จริงไม่จริง เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ

SAT ลำโพงมันเสียงเเตกอันเดียว ยังงี้ซ่อมได้มั้ยครับ ว่าจะเอาไปซ่อมตามร้านลำโพงในจังหวัด ซ่อมเเล้วคุณภาพมันจะดีเท่าของเดิมมั้ยครับ ไม่อยากส่งไปส่งกลับ ตอนนี้ขนส่งเเทบไม่เข้ากรุงเทพเเล้ว

ขอบคุณครับ

ปล.เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ เเต่อย่างว่า หาทางส่งกลับยากมาก เพราะขนส่งไม่วิ่งไปกรุงเทพเลย จะส่งไปรษณีย์ก็เเพงบบรรลัย

ปล.หาได้ละครับ บ.ขนส่งที่จะไปส่งให้
    Last edited by ale10; 27 Oct 2011, 17:11:07.

มันก็แล้วแต่ฝีมือช่างครับ บอกยาก
    ถ้าเป็นที่สายหลวม บัดกรี 5 นาทีก็เสร็จ เสียงแทบไม่ต่าง ฟังไม่น่าออก
    แต่ถ้าวอยด์ลำโพงขาด คงต้องเปลี่ยนดอก เสียงไม่เหมือนเดิมแน่นอนครับ
    ถ้าเอาชัวว์ก็ส่งเครม แต่ดูจากคำพูดพ่อค้าน่าจะรอจนเซ็งแน่เลยครับ

Comment

ครับ งั้นคงต้องส่งไปเปลี่ยนใหม่ เซ็งมากครับ บอกให้เทสให้ชัวร์ย้ำเเล้วย้ำอีก ยังเป็นเเบบนี้อีก -*- ขอบคุณครับที่เเนะนำ
      Last edited by ale10; 27 Oct 2011, 17:09:31.

Comment

ดูจากสภาพที่อธิบายแล้ว ผมว่าพ่อค้ามันยังไงๆ -*- วอยซ์นอกก็แปลว่าหิ้วเข้ามาขายน่ะสิ แล้วนับเป็นของมีประกันใด้รึ ?

ไช้สิทธิของลูกค้าดีกว่ากระมัง เคลม ช้าประจาน เพราะซื้อมายังไม่เกิน 7 วัน ต้องมีเปลี่ยนของทันที

ถ้าซ่อมนี่ นอกจากจะต้องเสียค่าไช้จ่ายเองแล้ว ประกันก็โดนตัด แถมปล่อย...ไปกินไก่ชาวบ้านต่อไปอีก

Comment

เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ ผมคงพิมพ์ไม่ชัดเจน เเต่สงสัยสุดๆคือว๊อยนอก กับสภาพ คือขนาดแฟนผมมันไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราวเกี่ยวกับของพวกนี้เท่าไหร่ มันยังถามเลยว่ามือสองเหรอ???

Comment

ผมกลัวเหตุการณ์แบบนี้แหละ ผมถึงไม่กล้าสั่งทางเวป

เงินเสียไปไม่เสียดายหรอก แต่เสียความรู้สึก จ่ายมือ 1 ได้มือ 8

Comment

อย่าซ่อมเองเด็ดขาดครับ ไม่งั้นเคลมไม่ได้หรืออาจจะเคลมยาก ... แต่ยี่ห้อนี้ปัญหาเยอะครับ ...

Comment

Originally posted by masterone View Post
                ผมกลัวเหตุการณ์แบบนี้แหละ ผมถึงไม่กล้าสั่งทางเวป

เงินเสียไปไม่เสียดายหรอก แต่เสียความรู้สึก จ่ายมือ 1 ได้มือ 8
                อันนี้เป็นข้อมูลเบื้องต้นนะครับ ยังไม่ได้ปรักปรำว่าเค้าส่งของใหม่ให้หรือป่าว เดี๋ยวรอดูตัวที่เค้าจะให้เปลี่ยนให้อีกที

Originally posted by kungxxx View Post
                อย่าซ่อมเองเด็ดขาดครับ ไม่งั้นเคลมไม่ได้หรืออาจจะเคลมยาก ... แต่ยี่ห้อนี้ปัญหาเยอะครับ ...
                ครับ ไม่ซ่อมเองละครับ จะส่งไปให้เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ ^^

Comment

มารายงาน เจ้าของร้านให้ส่งเฉพาะ sat ด้านที่มีปัญหาไป ก็ส่งไปตั้งเเต่วันศุกร์ ของถึงวันเสาร์ ขึ้นสถานะใน EMS ว่าส่วนราชการ/บริษัทฯหยุด ไม่เป็นไร ขึ้นสถานะอีกทีวันจันทร์ ว่ามีคนรับของเเล้ว เเต่พอโทรไปช่วงบ่ายๆ กลับบอกว่าไปดูมาที่เค้ารับของ ไม่มี พอบอกไปว่ามันมีคนรับของเเล้ว ดันบอกว่า "ไปดูตั้งเเต่รอบเช้าเเล้วมันไม่มี เด๋วพรุ้งนี้ ไปดูให้อีกที เเล้วจะโทรมาบอก" ผมก็งงว่า เเล้วทำไมไม่ลงไปดูเด๋วนั้น ทำไมต้องรอพรุ้งนี้ เออ ช่างมัน รอก็รอวะ วันนี้วันอังคาร ทั้งวันไม่มีโทรศัพท์มา เลยโทรไปถามเองซะ พอถามไปก็บอกว่า "ไปดูมาเเล้วไม่มี" ผมก็บอกว่า"จะไม่มีได้ยังไง มันขึ้นคนรับเเล้ว" ได้รับคำตอบมาว่า "คนที่เคยรับของให้ประจำเค้าไม่อยู่" (เอ่อ เเล้วมันเกี่ยวอะไรวะ จ่าหน้าก็ชัดเจน คนอื่นเอาให้ไม่ได้เหรอ -*- ) เเล้วก็บอกว่า"พรุ้งนี้ก่อนเที่ยงจะโทรมาหาอีกรอบ"

เยี่ยมครับ เห็นเป็นร้านใหญ่ ร้านดัง สั่งของครั้งเเรกก็เจอเเบบนี้เลย ผลัดไปเรื่อยๆ เเค่ลงไปเอาของดูของลูกค้ามันยากมากเลย พรุ้งนี้ไม่ได้เรื่องจะขอประจารละครับ เบื่อหน่ายจริงๆ

Comment

ระวังเป็นที่แอมป์ในซับได้ส่งของใหม่อีกรอบ

Comment

มาไห้กำลังใจ จขกท.ครับ ของเพิ่งซื้อมาไหม่ๆ น่าเห็นใจจริงๆ

Comment

Comment

เวปไหนอะ - - กำลังจะสั่งใหม่ซักตัว

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                            ระวังเป็นที่แอมป์ในซับได้ส่งของใหม่อีกรอบ
                            ลองสลับด้านเสียบเเล้วนะครับ น่าจะเป็นที่ sat ด้านนั้นจริงๆครับ ^^"

Originally posted by m8eighties View Post
                            มาไห้กำลังใจ จขกท.ครับ ของเพิ่งซื้อมาไหม่ๆ น่าเห็นใจจริงๆ
                            ขอบคุณครับ เจอเเบบนี้เซ็งเลยครับ

Originally posted by tiger X-fi View Post

Originally posted by newutd007 View Post
                            เวปไหนอะ - - กำลังจะสั่งใหม่ซักตัว
                            เวปดังครับ ขายลำโพงชั้นนำเลย เด๋วรอพรุ้งนี้ถ้ายังไม่ได้เรื่อง เเล้วจะมาบอกครับ

Comment

Originally posted by ale10 View Post
                              เวปดังครับ ขายลำโพงชั้นนำเลย เด๋วรอพรุ้งนี้ถ้ายังไม่ได้เรื่อง เเล้วจะมาบอกครับ
                              ปิยะนัสเหรอ

Comment

Working...
                              X