Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟัง5.1แท้ เปิดชาแนลไหนเบริน ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟัง5.1แท้ เปิดชาแนลไหนเบริน ครับ

หูฟัง 5.1 แท้ ที่มีไดรเวอในหูแยก3-4 เราต้องเปิดชาแนลเป็น5หรือ6ชาแนล แล้วเบริน หรือว่า ปรับเป็น2ชาแนลก็เบรินได้ครับ
    เพราะปรกติเวลาฟังเพลง ก็จะใช้2ชาแนลในการฟังเพลงอ่ะ ส่วนดูหนังเล่นเกม ก็ 5.1 ไป

สรุป ถ้าเราเปิด 2 ชาแนล หรือ 5.1เต็ม ถึงจะเบรินได้ ประสิทธิภาพ มากที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

เปิด 2 ชาแนล แต่ทุกรูเสียบทุกสี ก็เลือกเป็น Front Left - Front Right Speaker Out

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X