Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง 5.1 งบ หกพัน ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพง 5.1 งบ หกพัน ให้หน่อยครับ

ช่วยแนะนำ ลำโพงงบปรกมาณ 6 พันให้หน่อยครับ ไม่รู้เอารุ่นไหนดีครับที่เล็งไว้มีดังนี้ครับ
    Sonicgear Enzo5000
    Sonic Gear Enzo 6000 อันนี้เกินงบไปหน่อย แต่ก็พอได้ อิอิ
    SonicGear Blue Thunder IIR
    Microlab X15
    Microlab FC730
    ชอบดูหนังมัน ๆ เบสแน่น ๆ
    ฟังเพลงมัน ๆ ตึบ ๆ ครับ

ต้องการ 5.1 มาไว้ดูหนังเป็นหลักครับ ฟังเพลงบ้าง แต่บ่อยอยู่พอสมควรครับ

Sonicgear Enzo5000 น่าจะคล้ายๆกับEnzo 6000 แต่กระหึ่มสู้ไม่ได้เพราะดอกเล็กกว่า Sattไม่มีทวิสเตอร์ แต่มันมีขายด้วยหรอ
    Sonic Gear Enzo 6000 เบสดุแต่สู้X-15ไม่ได้ Sattดีกว่าX-15 เบสจะออกแนวกระแทก
    SonicGear Blue Thunder IIR ไม่เคยฟัง
    Microlab X15 เบสกระหึ่มมากกกกซับ8" Sattห่วย กลางจัดอย่างเดียว เบสจะนุ่มกว่าSonic Gear Enzo 6000
    Microlab FC730 Sattเสียงดีเลยทีเดียว โดยรวมจะนุ่มๆ
    แถมให้2ตัว
    Eacan A-200 5.1 เสียงดีกว่าX-15แต่เบสกระหึ่มสู้ไม่ได้
    Microlab X3 Sattดีกว่าX-15 เบสนี่ไม่แน่ใจ ตอนนั้นฟังผ่านๆ อิอิ
    สุดท้ายต้องลองฟังดู

ปล. ผมเองใช้X-15อยู่แหะๆ ดูหนังนี่สุดมากกก ฟังเพลงก็ดีเลย เพราะผมเอาคู่หน้าตัวอื่นมาใส่ ฮิฮิ

Comment

Originally posted by maxzaba View Post
      Sonicgear Enzo5000 น่าจะคล้ายๆกับEnzo 6000 แต่กระหึ่มสู้ไม่ได้เพราะดอกเล็กกว่า Sattไม่มีทวิสเตอร์ แต่มันมีขายด้วยหรอ
      Sonic Gear Enzo 6000 เบสดุแต่สู้X-15ไม่ได้ Sattดีกว่าX-15 เบสจะออกแนวกระแทก
      SonicGear Blue Thunder IIR ไม่เคยฟัง
      Microlab X15 เบสกระหึ่มมากกกกซับ8" Sattห่วย กลางจัดอย่างเดียว เบสจะนุ่มกว่าSonic Gear Enzo 6000
      Microlab FC730 Sattเสียงดีเลยทีเดียว โดยรวมจะนุ่มๆ
      แถมให้2ตัว
      Eacan A-200 5.1 เสียงดีกว่าX-15แต่เบสกระหึ่มสู้ไม่ได้
      Microlab X3 Sattดีกว่าX-15 เบสนี่ไม่แน่ใจ ตอนนั้นฟังผ่านๆ อิอิ

ปล. ผมเองใช้X-15อยู่แหะๆ ดูหนังนี่สุดมากกก ฟังเพลงก็ดีเลย เพราะผมเอาคู่หน้าตัวอื่นมาใส่ ฮิฮิ
      ว๊าว ขอบคุณมากครับ ที่นี้ก็ นั่งชิ้ม ๆ ว่าจะเอาอันไหนดี อิอิกำ ห้าๆๆ เลือกยากดีจิง ๆ ไม่มีให้ฟังนี่ หือ ๆๆ

ตอนแรกเคยคิดแบบท่าน เหมือนกัน เห็นหาอ่านบอกว่า X15 Satt เสียงไม่ดี ก็คิดว่าจะหามาใส่เหมือนกัน แต่กลัว งบจะบาน ฮ๋า ๆๆ

Comment

Originally posted by maxzaba View Post
        แถมให้2ตัว

แล้วx15ท่านใช้sattตัวไหนแทนครับแนะนำที
        ผมกะจะเอาทั้งชุดของsonyตัวนี้ใส่แทนจะไหวมั้ยครับ
        Attached Files
        Last edited by newutd007; 11 Nov 2011, 23:57:01.

Comment

Originally posted by newutd007 View Post
          แล้วx15ท่านใช้sattตัวไหนแทนครับแนะนำที
          ผมกะจะเอาทั้งชุดของsonyตัวนี้ใส่แทนจะไหวมั้ยครับ

คู่หน้าผมใช้ของSony วูฟเฟอร์4" คับ เปนลำโพง3ทาง ก็ขับได้นะ

แต่ของท่านผมไม่แน่ใจว่าคู่หน้าใช้ได้ป่าว ใหญ่เหลือเกิน แต่ตัวอื่นได้แน่นอน ลองเอาคู่หน้ามาลองใส่ก่อนก็ได้ แต่ไม่รู้มีผมกับแอมป์ป่าว

Comment

ถ้าเอา sonicgear enzo6000 ตัวนี้อะครับ ช่วยวิจารย์ ข้อเสียให้ฟังหน่อยครับ แหะ ๆ

Comment

Originally posted by tanachai View Post
              ถ้าเอา sonicgear enzo6000 ตัวนี้อะครับ ช่วยวิจารย์ ข้อเสียให้ฟังหน่อยครับ แหะ ๆ
              ขอเสียใหญ่เลย คือรุ่นนี้ของขาดไปนานมากแล้วครับ ถ้าชอบจริงๆคงต้องไปตามครบหากับมือ 2 ครับ ^_^

Comment

Originally posted by dee2u View Post
                ขอเสียใหญ่เลย คือรุ่นนี้ของขาดไปนานมากแล้วครับ ถ้าชอบจริงๆคงต้องไปตามครบหากับมือ 2 ครับ ^_^
                กำข้อเสียจริง ๆ แอะ ห้าๆๆ หาซื้ออยาก

Comment

ผมเชียร์ Sonic Gear Enzo 6000 กับ SonicGear Blue Thunder IIR

เรื่องเบสในช่วงราคาไม่เกินหมื่นบาทหาสู้ X-15 ไม่ได้
                  ผมเคยซื้อ x-15 มาใช้ ฟังได้ 1 เดือนเบริน์แล้ว ก็ขายทิ้ง ช่วงเสียงมันหายไป
                  เกิดจาก เบสกับแซทไม่สมดุลกัน ความต่อเนื่องของเสียงเลยขาด
                  Sonic Gear Enzo 6000 ก็เคยซื้อใช้ ขายแล้ว ไม่รู้ว่าเบสจะแน่นไปไหน ฟังนานๆแล้วอึดอัด แต่เสียงแซทประทับใจ

ทุกวันนี้ผมใช้ Eacan A-200 5.1 + ซับแยกของ soken 12 นิ้ว ครบเครื่อง เปิดบ้านแตก โดนด่ายันโครต

Comment

Originally posted by badghost View Post
                    ผมเชียร์ Sonic Gear Enzo 6000 กับ SonicGear Blue Thunder IIR

เรื่องเบสในช่วงราคาไม่เกินหมื่นบาทหาสู้ X-15 ไม่ได้
                    ผมเคยซื้อ x-15 มาใช้ ฟังได้ 1 เดือนเบริน์แล้ว ก็ขายทิ้ง ช่วงเสียงมันหายไป
                    เกิดจาก เบสกับแซทไม่สมดุลกัน ความต่อเนื่องของเสียงเลยขาด
                    Sonic Gear Enzo 6000 ก็เคยซื้อใช้ ขายแล้ว ไม่รู้ว่าเบสจะแน่นไปไหน ฟังนานๆแล้วอึดอัด แต่เสียงแซทประทับใจ

ทุกวันนี้ผมใช้ Eacan A-200 5.1 + ซับแยกของ soken 12 นิ้ว ครบเครื่อง เปิดบ้านแตก โดนด่ายันโครต
                    อ่าวซะงั้น Eacan A-200 5.1 มาอีกแล้ว อิอิ เอ่ไงดีหว่า เสียงเป็นไงครับ กับ Sonic Gear Enzo 6000 แบบเดิม ๆ อะครับ ตอนนี้เหมือน Sonic Gear Enzo 6000 จะหาซื้อยากอะครับ

Comment

Originally posted by tanachai View Post
                      อ่าวซะงั้น Eacan A-200 5.1 มาอีกแล้ว อิอิ เอ่ไงดีหว่า เสียงเป็นไงครับ กับ Sonic Gear Enzo 6000 แบบเดิม ๆ อะครับ ตอนนี้เหมือน Sonic Gear Enzo 6000 จะหาซื้อยากอะครับ
                      ซื้อลำโพง ต้องตามบุคลิกคนฟัง ดีที่สุดคือไปฟังเองครับ
                      ส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยชอบเบสที่ฟังแล้วอึดอัด ผมเลยไม่ค่อยชอบเบสของ Enzo
                      Eacan A-200 5.1 ซื้อมาเพราะเห็นว่าถูกดี เสียงกลางแหลมไม่ค่อยบาดหู เบสมันโครมครามน้อยไปหน่อย ก็เลยซื้อซับแยกมาพ่วงเวลาดูหนังอย่างเดียว

Comment

Originally posted by badghost View Post
                        ซื้อลำโพง ต้องตามบุคลิกคนฟัง ดีที่สุดคือไปฟังเองครับ
                        ส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยชอบเบสที่ฟังแล้วอึดอัด ผมเลยไม่ค่อยชอบเบสของ Enzo
                        Eacan A-200 5.1 ซื้อมาเพราะเห็นว่าถูกดี เสียงกลางแหลมไม่ค่อยบาดหู เบสมันโครมครามน้อยไปหน่อย ก็เลยซื้อซับแยกมาพ่วงเวลาดูหนังอย่างเดียว
                        อ๋อ ขอบคุณครับ พอดีอยู่ ตจว อะครับ ไม่รู้จะหาฟังจากไหน ที่นี่มีขายแต่ของ SAAG Microlab creative ประมาณนี้ครับ หรือผมไม่รู้ร้านอื่นก็ไม่รู้อะครับ แหะ ๆ

Comment

Working...
                        X