Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ ลำโพง Edifier หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ ลำโพง Edifier หน่อยครับ

พอดีอยากได้ ลำโพงที่สามารถ จัดหาเสียงใสๆๆ ฟังเสียงร้องออก คลายๆให้แยกออกจากดนตรีเลยอะครับ

คืออยากได้เอาไปฟัง ข่าว กับ พากบอล เหอๆ (ดนตรีด้วย แต่เป็นพวกเบาๆ Alternative Rock) ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ งบเท่าไรว่า กัน ค่อยเก็บสะสม

ขอบคุณครับ

ไป altec เหมาะกว่า

Comment

ทำไมอ่าา ขอเหตุผลหน่อยครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
        ไป altec เหมาะกว่า
        ท่านนี้กูรูเซียนลำโพง ออกมาคอนเฟิร์มขนาดนี้แล้ว หมายความว่ายี่ห้อนี้มันดีกว่าแน่นอนครับ

Comment

ผมก็หวังอย่างยิ่งที่ให้ท่านนี้มาตอบกระทู้ผมนะ
          เพราะเห็นท่านเค้าตอบหลายกระทู้มากกมาย มีหลักการและเหตุผลพอควร
          แต่พอดี อยู่ๆบอกให้ไปอีกยี่ห้อ ถ้าได้เหตุผลที่น่าจะให้คล้อยตามนิดๆ ก็อาจจะช่วยในการตัดสินใจง่ายๆขึ้นกระมั่ง
          ขอบคุณครับ

Comment

Edifier เอาไว้ฟังเพลงร็อค
            Altec เอาไว้ฟังเพลงซึ้ง

ปล. ผมมั่ว 555

ปล2. เท่าที่เคยฟัง ถ้าไม่ใช่เพลงร็อค หรือเพลงเบสหนักๆ เยอะๆ แล้วเน้นมันส์ๆ ผมยกให้ Altec หมดนะ
            เพลงช้า เพลงเบสแบบหล่อๆ หน่อย (อธิบายไม่ถูก มันเป็นความรู้สึกนั้นจริงๆ) Altec ให้คุณได้

ปล3. Edifier เคยฟังตัว A200 ที่หน้าร้าน (เสียงรอบๆ ค่อนข้างดัง) บอกได้แค่ว่า ผมไม่ถูกใจเลย - - เสียงมันอู้ๆ ยังไงไม่รู้

Comment

Edifier มันก็มีหลายรุ่นนะครับที่ลองฟังมาส่วนใหญ่ เสียงจะทื่อๆแข็งๆ ฟังเอามันพอได้
              รุ่นที่นิ่มๆก็มีบ้าง รุ่นสูงๆของยี่ห้อนี้ผมเฉยๆนะ แต่รุ่นกลางๆนี่มีโดนอยู่เหมือนกัน

แต่ถ้าเทียบแล้ว Altec ผมว่ารวมๆจะดีกว่า เรื่องเสียงใสก็เป็นจุดเด่นของยี่ห้อนี้อยู่แล้ว
              ติดที่บางรุ่นเบสมันออกบางๆบวมๆไปหน่อย ลำโพงแต่ละยี่ห้อมันก็มีหลายรุ่นครับต้องลองไปเลือกดู แนวเสียงก็ต่างๆกันไป

Comment

รุ่นเล็กๆลองฟัง C11 ดูสิค่ะ ราคา 2 พันกว่าบาท

Comment

Originally posted by PIDKAJOO View Post
                  ท่านนี้กูรูเซียนลำโพง ออกมาคอนเฟิร์มขนาดนี้แล้ว หมายความว่ายี่ห้อนี้มันดีกว่าแน่นอนครับ
                  Originally posted by beta View Post
                  ผมก็หวังอย่างยิ่งที่ให้ท่านนี้มาตอบกระทู้ผมนะ
                  เพราะเห็นท่านเค้าตอบหลายกระทู้มากกมาย มีหลักการและเหตุผลพอควร
                  แต่พอดี อยู่ๆบอกให้ไปอีกยี่ห้อ ถ้าได้เหตุผลที่น่าจะให้คล้อยตามนิดๆ ก็อาจจะช่วยในการตัดสินใจง่ายๆขึ้นกระมั่ง
                  ขอบคุณครับ
                  ขอตอบรวมเดียวสองอันเลยนะครับ ผมก็ไม่ได้กูรุอะไรครับ
                  ที่แนะนำ altec มากกว่าเพราะดูจาก ไสตล์เสียงแล้ว เน้นไปอยากได้แยกแยะชัดเจน แล้วก็ใส
                  ตรงนี้ altec กับ edifier ให้ได้ครับ
                  แต่พอฟังข่าว + พากษ์บอลด้วยนี่ edifier ไม่เหมาะ เพราะเสียงกลางบางไป ช่วงย่านต่ำก็สู้ altec ไม่ได้
                  สรุปแล้ว altec น่าจะเหมาะกว่าครับ

Originally posted by SomJeed View Post
                  รุ่นเล็กๆลองฟัง C11 ดูสิค่ะ ราคา 2 พันกว่าบาท
                  ส่วนรายนี้ กระทู้ยังไม่เคลีย เดี๋ยวผมจัดให้อีกนะครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ ขอบคุณครับ

ปล. แล้ว จะแนะนำ Altec lansing สักตัวให้ได้ไหมครับ

ปล. จริงมีเล่นเกมส์ด้วยนะ (พอเอาไปเล่นเกมส์ด้วยนี้พอไหวใช้ไหมครับ) ขอ2.1 ก็ดีนะครับ
                    Last edited by beta; 12 Nov 2011, 18:24:53.

Comment

ผมว่าตั้งงบในใจไว้ก่อนดีกว่าครับ จะได้ไม่บานปลาย ^_^

Comment

Originally posted by dee2u View Post
                        ผมว่าตั้งงบในใจไว้ก่อนดีกว่าครับ จะได้ไม่บานปลาย ^_^
                        ตามนี้
                        Last edited by TroRuwA; 12 Nov 2011, 20:06:41.

Comment

พอดีผมคิดว่าผมซื้อของที่ถูกใจดีกว่าตั้งงบไว้อะครับ เงินก็ค่อยเก็บได้เพราะลำโพง ซื้อครั้งเดียวใช้หลายปี อาจจถึงสิบปีก็ได้
                          ยังไงก็มันใกล้ปลายปีมีโบนัสช่วยอีก ลองแนะนำก่อนไหวไหมครับ ราคามะเกี่ยง เป็นหมื่นก็ได้ ขอบคุณครับ

Comment

MX6021 จัดไป

Comment

แพงสุดในบรรดา ราคาลิสของ siam 1เลยแหะ ฮ่าๆๆ

ไงก็ขอบคุณมากนะครับ

ปล. ตัวนี้ ข้อเด่นคืออะไรหรอครับ ดีกว่า V4621 ยังไงอะครับ

คำถามสุดท้ายแหละ ขอบคุณท่านมากจริงๆ

Comment

Working...
                              X