Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู headphone ที่เบสหนักๆ ดูที่อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู headphone ที่เบสหนักๆ ดูที่อะไรครับ

เห็นเขียน ว่า superbass แต่เสียงกากมาก ของ oker นี่ใช้ได้มั้ยครับ ขอให้มีเสียงเบส บ้างก็ยังดี ของผมซื้อมาไม่มีเลย ตอนโน้นพาเพื่อนไปซื้อที่พันทิพ ซื้อของไรมาไม่รู้ เบสหนักมาก 180 บาทเอง
    ช่วยแนะนำทีครับ เอาแบบถูก และเบสพอใช้อ่ะครับ

ดูไม่ได้หรอกครับ ต้องลองฟัง แต่ส่วนมากหูฟังราคานี้ไม่มีให้ลองฟังหรอกครับ ต้อง แรมด้อมเอา --*

Comment

ราคานี้หา sonun ดูแล้วกัน ไม่น่าผิดหวังหรอก

Comment

ถ้าเบสก็ roccat เรื่องเบสนี้ 9.5เต็ม10 เลย ราคา 3200 หุหุเกินงบหลาย

Comment

ลอง Sony กับ AKG ที่เป็น Earbud ดูอ่ะครับ เอาแบบไม่ต้องเกิน 1000 ก็ได้ผมว่ามันก็หนักมากเหมือนกัน

ของที่บ้านพี่สาวผมใช้ Lenovo เบสหนักมากเหมือนกัน =_="

Edit: สงสัยจะ FS แหะอ่านไม่ดีซะงั้นเรา
          Last edited by FolkTrance; 12 Nov 2011, 23:57:44.

Comment

Sony อีกเสียงครับ

Comment

หูฟังราคาถูกบางที่มันก็ทำลายสุขภาพหูนะ แพงไปก็คงเปลืองเงิน(สำหรับบางคน)

ใช้ให้มันพอดีกับตัว ไม่ถูกเกินและไม่แพงเกินเอื้อม จำไว้เสมอว่า "หูฟังเป็นแสนก็ไร้ความหมายถ้าหูไม่ได้ยิน"

จำเค้ามานะ ไม่ได้คิดเอง อิอิ

Comment

ดูตรง Frequency Response 10Hz ? 20kHz (?10dB points) ครับจากประสบการจริง ตัวเลขแรกยิ่งน้อยยิ่งดีคือความถี่ต่ำ ปรกติ spec ทั่วไปคือ 20Hz-20kHz จากตัวอย่างข้างต้นแสดงว่า เบสดีระดับหนึ่งครับ

Comment

Originally posted by milestone View Post
                  ราคานี้หา sonun ดูแล้วกัน ไม่น่าผิดหวังหรอก
                  +1 ถ้าราคาไม่ถึงพันก็ตามเขาว่าครับ

Comment

เวลาผมเลือกซื้อหูฟังถูกๆ ไว้แก้ขัด เบสหนักๆ ลองสังเกต ที่ข้างหูฟังสองข้าง จะมีช่องเหมือนช่องระบายอากาศอ่าคับ (ความคิดเห็นเหมือนลักษณะรูของซัพวูฟเฟอร์ขับเสียงเบส ออกมา)ไม่ว่าจะเป็นหูฟังเล็กหรือใหญ่ มีเหมือนกันหมดคับ ลองดูนะ ราคาน่าจะไม่เกิน 300 บาท คือพวกนี้ เวลาเปิดสุด คนที่ไม่ได้ใส่ก็ได้ยินเหมือนลำโพง เล็กๆตัวนึงเลยคับ ดูง่ายๆเลยนะคับไม่ต้องดูค่าข้างกล่องไรมากมาย เพราะส่วนมาก ผมเห็นมันเขียนเหมือนๆกัน ในราคาที่เท่ากันนะคับ
                    Last edited by heavenshaman; 24 Nov 2011, 22:32:20.

Comment

Originally posted by heavenshaman View Post
                      เวลาผมเลือกซื้อหูฟังถูกๆ ไว้แก้ขัด เบสหนักๆ ลองสังเกต ที่ข้างหูฟังสองข้าง จะมีช่องเหมือนช่องระบายอากาศอ่าคับ (ความคิดเห็นเหมือนลักษณะรูของซัพวูฟเฟอร์ขับเสียงเบส ออกมา)ไม่ว่าจะเป็นหูฟังเล็กหรือใหญ่ มีเหมือนกันหมดคับ ลองดูนะ ราคาน่าจะไม่เกิน 300 บาท คือพวกนี้ เวลาเปิดสุด คนที่ไม่ได้ใส่ก็ได้ยินเหมือนลำโพง เล็กๆตัวนึงเลยคับ ดูง่ายๆเลยนะคับไม่ต้องดูค่าข้างกล่องไรมากมาย เพราะส่วนมาก ผมเห็นมันเขียนเหมือนๆกัน ในราคาที่เท่ากันนะคับ
                      เป็นแนวทางที่ดีในการเลือกหูฟังราคาถูกครับ (ผมใช้วิธีนี้เหมือนกันครับ) แต่ถ้าของแพงหลักพันขึ้นต้องลองฟังนะครับ ^ ^

Comment

oker ตัวนีเคยใช้อยู่ครับ

ลองเบิร์นไปซักพัก เสียงอาจจะดีขึ้นมาหน่อย

แต่เอาไรกับหูฟังถูกๆไม่ค่อยได้

ใช้ไปใช้มา สายมันขาดข้างใน

Comment

ถามหาfullsize แบบเบสเยอะ ก็oker sm6008 เบสไม่หนักpmมาด่าผมเลย

Comment

ดูที่ซับวูฟเฟอร์ครับ 555

ล้อเล่นครับ

หูฟังมันดูไม่ใด้หรอกครับ

ต้องลองฟังเอง (แต่ไม่รู้เขาจะให้ลองไหม)

Comment

ลองพวก Monster Beat ดู

เบสหนักแน่นอน

Comment

Working...
                              X