Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบไม่เกิน 3K อยากได้หูฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบไม่เกิน 3K อยากได้หูฟัง

ตอนนี้ใช้Senn CX500 แต่ไม่ค่อยชอบInear เพราะมันคับรูหู อยากได้หูฟังแบบ Earbud งบไม่เกิน 3K ฟังเพลงPop Rock ลูกทุ่ง ทั่วไป

เน้นเบสกระหึ่มกระเทือนมูลโสต แหลม กลางพอประมาณ ถ้าได้เป็นของ Sony ก็จะดีมาก มาเข้าคู่กับMP3 Sony S544 แต่ยี่ห้ออิ่นก็ไม่เกี่ยงครับ

รบกวนท่านกูรู้เกี่ยวกับหูฟังช่วยแนะนำหน่อยครับ

เคยอ่านเจอว่า SONY MDR-E888 ก็ดีมาก เห็นคุณ G7 รีวิวเอาไว้ แต่คงไม่มีขายแล้ว

รอท่านอื่นดีกว่า

http://g7-g7.blogspot.com/2008/12/re...-mdr-e888.html

Comment

Earbud ที่พิมพ์นิยม ไปที่ไหนเจอคนแนะนำตัวนี้โคตรย่อยก็คือ

ํYuin PK2 = 1990 บาท หาตัวโมได้จะราคาประมาณ 3500 บ. (Mod by chim) กับ 3700 บ. (โมสาย Spaketti v1)
      Sennheiser MX880 = 2190 บาท ถ้าไม่ชอบที่ปรับ Volume ของมัน จับโมสายทิ้งก็ยังได้ :-)

Comment

ตามนั้นเลยครับผม

Comment

Originally posted by FolkTrance View Post
          Earbud ที่พิมพ์นิยม ไปที่ไหนเจอคนแนะนำตัวนี้โคตรย่อยก็คือ

ํYuin PK2 = 1990 บาท หาตัวโมได้จะราคาประมาณ 3500 บ. (Mod by chim) กับ 3700 บ. (โมสาย Spaketti v1)
          Sennheiser MX880 = 2190 บาท ถ้าไม่ชอบที่ปรับ Volume ของมัน จับโมสายทิ้งก็ยังได้ :-)
          ขอบคุณครับ
          จะลองหาดูของแท้ มั่นคง ,สนุกแก็ดเจ๊ด ไม่ทราบยังมีขายมั้ย หรือพอจะมีของแท้แบบหิ้วราคาย่อมเยาว์มั้ยครับช่วยชี้เป้าหน่อยครับ

Comment

Originally posted by ohmarm View Post
            เคยอ่านเจอว่า SONY MDR-E888 ก็ดีมาก เห็นคุณ G7 รีวิวเอาไว้ แต่คงไม่มีขายแล้ว

รอท่านอื่นดีกว่า

http://g7-g7.blogspot.com/2008/12/re...-mdr-e888.html
            ตัวนี้ดีมากครับ เสียแค่เบสบางไปนิด
            ตัวนี้เสียงเข้ากันได้ดีกับ ipod photo เชียวล่ะครับ ^^

Comment

อีกตัวที่คุณ G7 ออกปากชมคือรุ่น MDR-E484

Comment

ใช้ E888 อยู่โมสายเรียบร้อย แต่เซ็งตรงที่โมแล้วสายแข็งใส่ลำบาก เสียงดีขึ้นได้ก็ไม่คุ้ม -*-

Comment

วันนี้ขอเพื่อนลองฟังOppo pk2.5 เอ๊ะ! เสียงเบสใช้ได้ราคาร้อยกว่าบาทเอง แต่อยากได้เอียร์บัดที่เบสแน่นและลูกใหญ่กว่ากว่าoppo ในงบ 3000(เพิ่มได้ถึง4000)
                  ไม่ทราบว่าพอหาได้มั้ยครับ เบื่อInear กว่าจะได้เสียงเบสต้องยัดกันรูหูบานแล้วบานอีก จะไปแบบFull size ก็เทอะทะเกินไป จะเอาไงดีล่ะนี่ ช่วยชี้ทางสว่างทีครับ

Comment

อย่าว่ามากเรื่องเลยนะครับ คือ อยากได้MX880 แต่ไม่ชอบที่ปรับโวลุ่มเพราะข่าวว่าเวลาปรับแล้วเสียงออกไม่เท่ากัน

ตอนนี้เล็งไปที่ MX 580 ราคาย่อมเยาว์กว่า mx 880 แต่ไม่ทราบว่าเบสสู้ oppo pk 2.5 ได้มั้ย ท่านใดพอทราบบ้างครับ

หรือมัตัวไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ

Comment

MX880 ผมปรับ volume จนสุดที่ control ของมัน (ดันเป็นแบบหมุนซะงั้นมือเดียวหมุนลำบาก) เสียงมันดังไม่สุดยังไงไม่รู้อ่ะครับหูฟังตัวอื่นไม่เป็น ผมเลยไม่ซื้อ MX880 เลย -_-

แต่ MX980 เปิดได้สุดดีปกติและที่ปรับ Volume เป็นแบบเลื่อนขึ้นลงมือเดียวก็เสียวได้แล้ว แต่ MX880ที่ลองระดับเสียงถึงไม่เท่ากับ 980 ก็ไม่ทราบ

Comment

Originally posted by FolkTrance View Post
                        MX880 ผมปรับ volume จนสุดที่ control ของมัน (ดันเป็นแบบหมุนซะงั้นมือเดียวหมุนลำบาก) เสียงมันดังไม่สุดยังไงไม่รู้อ่ะครับหูฟังตัวอื่นไม่เป็น ผมเลยไม่ซื้อ MX880 เลย -_-

แต่ MX980 เปิดได้สุดดีปกติและที่ปรับ Volume เป็นแบบเลื่อนขึ้นลงมือเดียวก็เสียวได้แล้ว แต่ MX880ที่ลองระดับเสียงถึงไม่เท่ากับ 980 ก็ไม่ทราบ
                        ขอบคุณครับ

สนใจ MX 980 ตรงที่ "เปิดได้สุดดีปกติและที่ปรับ Volume เป็นแบบเลื่อนขึ้นลงมือเดียวก็เสียวได้แล้ว "อิๆๆ แต่ราคาร่วม 7K เกินงบไปไกลครับ

Comment

Working...
                        X