Announcement

Collapse
No announcement yet.

K-Lite_Codec_Pack ไม่ถอดเสียง dolby / dts ให้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• K-Lite_Codec_Pack ไม่ถอดเสียง dolby / dts ให้อะครับ

คือ ผมลงวินโดว์ใหม่ เลยโหลดK-Liteเวอชั่นใหม่มาลงด้วย แล้วavrมันไม่ยอมถอดรหัสเสียงให้อะครับ แต่มีเสียงออกนะครับ

ลองโหลด Splash PRO มาลง มันก็ถอดรหัสเสียงให้ปรกติอะครับ

คอมที่ใช้
    cpu : athlon64 x2 5200
    vga : ati sapphire 4650
    ram : 4gb
    K-Lite_Codec_Pack_790_Mega

AC3 (S/PDIF encode mode) เอาออก

ขอข้อมูลเพิ่ม avr อะไร ต่อจาก onboard หรือ soundcard หรือ vga card

Comment

ติ๊ก AC3 (S/PDIF encode mode) ออกแล้ว ลองเปิดก็ยังไม่ขึ้นเหมือนเดิมครับ

avrรุ่น HT-R548
      ต่อกับซาวการ์ด sb0350 ช่อง digital out ไปเข้า avr <<< ต่อแล้วเสียงออก แต่ไม่เป็น dts / dolby

ต่อกับS/PDIFที่เมนบอร์ด เข้าavr <<< ต่อแล้วเสียงออกปรกติ ขึ้น dts / dolby
      Last edited by win98se; 17 Nov 2011, 19:17:34.

Comment

ถ้าเลือก s/p dif out audigy 2 zs

ต้องเข้าไปปรับตรงนี้ด้วย

Comment

มันไม่มีอันนั้นอะครับ แล้วเหมือนว่าก่อนหน้านี้ที่ผมลงวินโดว์ ผมไม่ได้มาเซตในซอฟแวร์ของ creative เลยอะครับ

Comment

ลองลง driver ใหม่ดู ผมว่า มันไปคาอยู่กับ decoder บนตัวกาดแหละ

Comment

ครับผม ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองดูครับผม

Comment

ชอบคุณ battlecruiser มากครับ ความรู้แน่น พูดน้อย สาระเยอะ ถ้าตั้งแฟนคลับนี่ผมไปสมัครแล้วนะเนี่ย

Comment

Originally posted by J_Justice View Post
                  ชอบคุณ battlecruiser มากครับ ความรู้แน่น พูดน้อย สาระเยอะ ถ้าตั้งแฟนคลับนี่ผมไปสมัครแล้วนะเนี่ย
                  ม่วงมาเชียว อิอิ

Comment

เปลี่ยน จาก FFdshow มาใช้ AC3 filter แทน

Last edited by tiger X-fi; 22 Nov 2011, 23:39:52.

Comment

Working...
                    X