Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านเรือรบทีคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านเรือรบทีคร้าบ

คือผมได้ SE-200PCI มาแล้วคับ
    แล้วก็จัดการปล้ำกับมันเสร็จจนใช้ได้แล้ว

เลยมาเปิดฟังกับ foobar ดู แต่ผมใช้ output เป็น ASIO4ALL กับ ks ไม่ได้อ่ะครับ

คือสอนใช้ ASIO4ALL ทีครับ ไม่ก็ใช้ KS ก็ได้ ตอนนี้ผมใช้ DS ไปก่อนอ่ะครับ
    ขอโทดทีจริงๆอ่ะครับที่มาถามอีกรอบ หากระทู้เก่าไม่เจอแล้วอ่ะครับ
    มีตัว component ครบแล้วครับ

กด immezio 3d effect แล้ว restart ก่อน

และอย่าลืม set sample rate เป้น auto

Comment

อีากก
      ผมใช้ driver ของ vista อยู่อ่ะครับ
      แล้ว function นี้มันไม่มีอ่ะครับ
      T-T
      อยากทราบว่าเว็บที่ผมไปโหลด driver มานี้เป็นตัวใหม่สุดยังอ่ะครับ

http://onkyo.jp/wavio/download/se200pci.htm

driver version: 5.12.1.3652
      program version: 0.0.3.5

ข้างบนนี่เหมือนกับของพี่เรือป่ะครับ

มันไม่มี function eq ด้วย

vista ทำพิษอีกละ น่าจะกลับไปใช้ XP ให้รู้แล้วรู้รอด

Comment

กรำ vista driver via vista เป็นแบบนั้นแหละ ไม่มีอะไรให้ปรับ pure only

แต่ vista ก็ไม่มี kmixer แล้วนะ ไม่ต้องใช้ ks/asio ก็ได้

Comment

ขอบคุณครับท่าน
          ใช้ DS ไปก็คงได้มั๊ง

Comment

ใน VISTA มี AVANCE CONTROL แบบข้างบนไม๊ครับ หน้าตาเป็นไงครับเหมือนกันไม๊

Comment

ไม่มีครับ
              ขอด่วนเลย
              555

Comment

Working...
              X