Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนชื่อไฟล์ explorer ใน Folder windows ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนชื่อไฟล์ explorer ใน Folder windows ยังไงครับ

คือผมอยากรู้นะครับ เวลาลงธีมแล้วมันบอกให้เปลี่ยนชื่อไฟล์ตัวนี้แล้วเอาตัวของมันไปใส่แทน
    ช่วยทีนะครับ ผู้รู้

ถ้าตั้งผิดหมวดก็ขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หา universal theme patcher มาใช้ดีกว่ามั้งครับ
    แต่... โปรดทราบ เล่นพวกนี้ระวังวินโด้เพี้ยนนะ เห็นมาหลายรายมากเลย
    วินโด้ของเรามันภาษาไทยไง เล่นไปเล่นมา ภาษาไทยกลายเป็นภาษาเขมร อะไรงี้ 55

Comment

มันไม่น่าจะมี ธีม ที่ต้องกอปไฟล์ Explorer ไปวางทับนะครับ เพราะมันไม่เกี่ยวกัน และมันไม่สามารถเป็นได้่ง่ายๆหลอกครับ เพราะไฟล์นี้มันรันอยู่ตลอดเวลาที่เครื่องเปิดอยู่ น่าจะลองหาโปรแกรมที่ใช้เปรียนหน้าตาวินโดว์ มาใช้ดีกว่าครับ แต่ไม่แนะนำนะครับเพราะเคยใช้ไม่เคยเจอตัวไหน ใช้เล้วเครื่องไม่เพี้ยนเลยครับ

Comment

Working...
      X