Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microlab X15 ต้องเซตค่าใหม่ทุกครั้งที่ดึงปลั๊ก ปกติหรือว่าลำโพงเสีย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microlab X15 ต้องเซตค่าใหม่ทุกครั้งที่ดึงปลั๊ก ปกติหรือว่าลำโพงเสีย?

ซื้อ Microlab X15 มาต่อกับทีวี + คอม ดูหนังแหล่มดี ฟังเพลงพอได้

แต่ปัญหาคือ ทุกครั้งที่ดึงปลั๊ก ต้องปรับค่า Mode ระดับเสียง Sub Bass Treble ใหม่หมดทุกอย่าง

นี่คืออาการปกติของลำโพง หรือว่าของผมมันผิดปกติอ่ะครับ

รบกวนท่านที่ใช้ Microlab X15 มาแชร์ข้อมูลหน่อยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ รบกวนด้วยนะแค๊บบบบ

เป็นปรกติครับ ปิดสวิตหรือดึงปลั๊กออก ก็ต้องได้ตั้งใหม่ทุกครั้ง ยกเว้นจะกด ST-BY แทนปิดเครื่อง

Comment

น่าจะปกติ แต่ถ้าstandbyไว้ ก็เหมือนไม่ได้ปิดเพราะซิ้งข้างหลังยังร้อนตลอด - - เลยปิดสวิตย์ดีกว่า

Comment

เป็นปกติดีครับ มันไม่จำค่า รุ่นอื่นของ Microlab ก็เป็นครับ
        รุ่นที่ปรับแบบ Digital เป็นหมดครับ ^_^

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ สงสัยต้องหารุ่นที่มันจำค่าซะแร๊วววว หรือไม่ก็รุ่นปรับมือ (นั่งปรับใหม่ทุกครั้งไม่ไหว)

Comment

Working...
          X