Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ DAC 2 ตัวนี้ครับ XIANG SHENG DAC-01A กับ Dac Maverick Audio Tube Magic D1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ DAC 2 ตัวนี้ครับ XIANG SHENG DAC-01A กับ Dac Maverick Audio Tube Magic D1

คือตอนนี้ผมสนใจระหว่าง Dac Maverick Audio Tube Magic D1 กับ XIANG SHENG DAC-01A
    เลยอยากทราบว่า เสียงที่ได้จากสองตัวนี้เป็นแบบไหนครับ ต่างกันเยอะมั้ย
    ผมเห็นราคาต่างกันพอสมควรเรียกว่าครึ่งต่อครึ่ง แต่อยากทราบว่าเสียงที่ได้นั้นต่างกันเยอะแค่ไหน
    ด้วยความที่ว่าไม่เคยฟังเทียบว่าสองตอนนี้เป็นยังไง รบกวนผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ

ปล.ผมไม่เน้นกำลังขับของ amp นะครับ เน้นแค่เสียงที่ได้จาก dac จริงๆ

เค้าว่ากันว่าเหมือนกัน + +

รอท่านอื่นมาตอบอีกทีนะครับ

Comment

XIANG SHENG DAC-01A เคยโมตัวนี้ครับ แบบวัยรุ่นจิ๊ดจ๊าดหน่อย สดใสร่าเริง อีกตัวไม่เคยฟังครับ

Comment

แอบสนอยู่เหมือนกัน
        แต่ราคาต่างกันครึ่งต่อครึ่งเลยเหรอครับ
        ได้ราคาแต่ละตัวมาเท่าไรครับ

Comment

ราคาอาจจะไม่ถึงครึ่งอะครับตอนนี้ เพราะตอนแรกๆที่ออกมาตัว maverick D1 ราคาก็โดดไปที่ 8990 ตอนนี้ก็ราวๆ 6490 แต่มันไม่มีขายแล้ว ผมหาแทบไม่ได้เลย
          ส่วน XIANG SHENG 01A นี่เห็นขายอยู่ราวๆ 4990 ครับ ถ้าเป็นรุ่น B (ที่หลายๆท่านบอกรุ่นหน้าตาเหมือนก๊อปกันมาสำดัำ ส่วน A สีเงินครับ) 4290 ครับ
          แต่จากที่หาข้อมูลเวปต่างๆมา หลายๆเวปให้ความเห็นตรงกันว่า วงจรข้างในก๊อปกันมาเป๊ะๆ แต่ว่า คุณภาพของวัสดุ เกรดของแต่ละชิ้น คนละอย่างครับ ลองวัดที่ราคาดูครับ
          เพราะตามท้องตลาดคนจะไปซื้อ maverick มากกว่า

ปล.วันนี้ทนไม่ไหว ไปรับ maverick มาเรียบร้อยแล้วครับ แต่ว่ายังต้องรอกลับไปที่หอพักก่อน ไม่มีลำโพงดีๆเทสครับ -*- (เศร้า ได้มาแต่ฟังไม่ได้ ฮือๆ *-*)

Comment

ผมมีทั้ง 2 ตัวอยู่ในมือผมฟังแล้วเสียงไม่ต่างกัน

maverick ภายนอกหล่อครับ

Comment

ภาค Dac เสียงเป็นไงมารีวิวให้ฟังบ้างนะครับ

Comment

XIANG SHENG 01A ราคา 5-6พัน
                -เสียงพื้นฐานเหมือน X-fi music แค่ใสขึ้นนิด รายละเอียดน้อยไปหน่อย

maverick D1 ราคา 8-9พัน
                -ตัวนี้ไม่เคยฟัง แต่คิดว่าเสียงน่าจะพื้นฐานเดียวกันกับตัวบน อาจจะเสียงดีกว่านิด
                เพราะอะไหล่ ภายในดีกว่า

ผมคิดว่าถ้าท่าน จ.ข.ก.ท มีงบซัก 6-7พัน
                ตัด dac ทั้ง2ที่กล่าวมาจะดีกว่า เริ่มเล่นdac ต้อง Z2 หรือ super pro707 ราคาในงบ 5พัน
                ซื้อง่ายขายคล่อง เจ็บตัวน้อย

Comment

ยินดีด้วยครับ..cs4334 ตัวเล็กพริกขี้หนูครับ

Comment

Working...
                  X