Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microlab X15 เพิ่งซื้อมาใหม่มีปํญหาซะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microlab X15 เพิ่งซื้อมาใหม่มีปํญหาซะแล้ว

Microlab X15 ของผมพึ่งซื้อมาวันนี้ ลองต่อแบบ2.1 แต่เสียงซับไม่ออกออกแค่คู่หน้า2ตัว ไม่รู้ว่าเป็นเพราะสายที่แถมมาหรือต้องไปซื้อสายมาใหม่ หรือว่าเป็นที่ตัวลำโพง ขอคำแนะนำด้วยครับ

ถ้าจะต่อแบบ5.1ต้องใช้สายmini>rca 3เส้นครับ

Comment

ซื้อเว็บไหนครับ ผมหาไม่เจอแล้วตัวนี้ อยากได้

Comment

ถ้าต่อ2.1เสียงซับจะไม่ออกใช่ไหมครับ หรือว่าเป็นที่ตัวลำโพงมีปัญหาครับ

Comment

2.1ต่อช่องcdหรือ aux แล้วกดที่รีโมท ปรับโมทเป็น2.1 ครับ inputเลือกตามที่ต่อ

Comment

Originally posted by rittoman View Post
            ถ้าต่อ2.1เสียงซับจะไม่ออกใช่ไหมครับ หรือว่าเป็นที่ตัวลำโพงมีปัญหาครับ
            ใช้การ์ดเสียงตัวไหนครับ ถ้าx-fiต้องกดตรงนี้ด้วยนะ
            Attached Files

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
              2.1ต่อช่องcdหรือ aux แล้วกดที่รีโมท ปรับโมทเป็น2.1 ครับ inputเลือกตามที่ต่อ
              ผมก็ต่อแบบที่ท่านแนะนำละครับแต่เสียงซับไม่ออกเลยเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมลองเปลี่ยนสายดู ไม่หายคงต้องเคลมละงานนี้

Comment

Originally posted by newutd007 View Post
                ใช้การ์ดเสียงตัวไหนครับ ถ้าx-fiต้องกดตรงนี้ด้วยนะ
                ของผมออนบอร์ด บอร์ asus p8p67 ครับ

Comment

Originally posted by rittoman View Post
                  ของผมออนบอร์ด บอร์ asus p8p67 ครับ
                  ลองเอาไปต่อกับเครื่องเล่นmp3หรือมือถือดูครับ ว่ามีเบสหรือเปล่า
                  ถ้ามีแสดงว่าเกี่ยวกับคอม ถ้าไม่มีก็อาจเกี่ยวกับลำโพงจริงๆ
                  ผมแค่เดาๆนะ รอท่านอื่นอีกที

Comment

เหอๆ รู้สึกว่า Microlab 2.0 Ch จะน่าเล่นที่สุด

Comment

ถ้าจะให้ผมเดานะครับ คุณเอาสายสัญญาณ ไปต่อเข้าที่ลำโพงในส่วนที่ไม่ใช่ Aux แต่เป็น Input แบบ 5.1 แน่ ๆ เลย ถ้าจะต่อแบบนั้น แนะนำว่า ให้หาสาย mini to rca มาเพิ่มอีกสองชุด แล้วต่อให้ครบ ปรับ Realtek HD audio manager ตรง speaker configuration ของท่านให้เป็นลำโพง 5.1 เท่านั้น เบสก็ออกแล้วครับ

Comment

อย่าลืม Enable bass management ด้วยนะครับ

Comment

ปรับ bass redirection ครับ

Comment

เดินหาสายทั้งวันไม่มีขายเลย ลองเอาสายแบบ 2.1 ที่ซื้อใหม่มาต่อเสียงเบสก็ไม่ออกอยากได้สาย5.1มาลองมีท่านไหนแนะนำบ้างนะครับ ถ้าไม่หายคงส่งเคลมแล้วปล่อยขายแบบประชดซะเลย...

Comment

ผมว่าเครื่องมีปัญหาละครับไม่ได้เป็นที่สายแล้วในชุดมันมีสายมาให้ครบต่อแบบ5.1 ไหมละครับถ้าต่อแล้วเบสยังไม่ออกส่งเคลมเลยครับส่วนใหญ่ไม่เกิน7วันเปลื่ยนให้ใหม่ อ้อดูการตั้งค่าที่ซาวการ์ดด้วยครับให้มันปล่อย5.1

Comment

Working...
                              X