Announcement

Collapse
No announcement yet.

eacan a200 5.1 เสียงไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• eacan a200 5.1 เสียงไม่ออก

eacan a200 5.1 เสียงไม่ออก ออกแต่เสียงเบส ครับ พอลือด้างหลังมาดู อาการก็เป็นดังภาพ
    แล้วที่ไหม้ พอจะซ่อมได้ไหมครับ
    Attached Files

อาการโคม่าเลยนะท่าน ค่าหมออีกบานเลย

Comment

ยี่ห้อนี้ มีคนไหม้ไปกี่คนแล้ว = =" จุดเดิมๆ

Comment

รู้สึกใหม้ที่เดิมหลายคนมากเลยนะ - -*

Comment

แล้วพอจะรักษาหายไหมครับ

Comment

เอาชัวร์ๆ รอคนเคยซ่อมาแล้วดีกว่า ผมก็ได้แต่ดูรูป

เอาแบบไม่ชัวร์ เดามั่วๆ เปลี่ยนconnector ใช้สายwireช่วยแทนจุดที่ลายทองแดงไหม้ (ใหญ่ๆ หน่อยเดี๊ยวไหม้อีก)
            เปลี่ยนอะไหล่แถวที่ไหม้ให้หมด

Comment

Originally posted by nung67 View Post
              แล้วพอจะรักษาหายไหมครับ
              ถ้าภาคปรีไม่พัง รักษาหายครับ ไอ้ที่ไหม้ก็เพราะ R ภาค regulate อะไรนั่น ใช้วัตต์น้อยเกินไป เคยลองจับดู ร้อนทั้ง R ทั้ง Zener เลย

Comment

Okลองพาไปหาช่างก่อน

Comment

Working...
                X