Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ หูฟัง In Ear ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ หูฟัง In Ear ให้หน่อยครับ

รบกวนช่วยแนะนำหูฟัง In Ear ให้หน่อยครับ
    จะเอามาใช้กับ samsung galaxy s 2 ครับ
    ขอที่มันมี ไมค์ นะครับ
    งบไม่เกิน 3000 บาท
    แนวเพลงที่ฟัง ก็ pop rock เพลงไทยสากลทั่วไปนี้แหละครับ - ขอ Bass เยอะๆหน่อย
    **ถ้าเป็นไปได้อยากได้ที่มันสายสั้นๆหน่อย (ไม่ชอบยาวๆ อิอิ)
    Last edited by pok34; 1 Dec 2011, 03:20:18.

ช่วยหน่อยครับ

Comment

คนบอร์ดนี้ใช้น้อยครับ
      น่าจะลองเป็น Fi4 vi นะ เสียงดีแต่เบสไม่เยอะนะครับ

Comment

งบเท่านี้ลองดู ear bud ครับของ marshall มันกึ่งๆ inear คือมันใส่กระชับกว่า ear bud แต่มันกระชับน้อยกว่า inear ที่สำคัญมีไมค์ด้วย

นิยามมันคือ กลางหนา แหลมมีไม่มาก เบสเยอะ (เยอะแบบ earbud นะครับ )

Comment

เพิ่มเติม งบเท่านี้ รู้แต่ไม่มีไมค์ เพียบเลย เบสหนาๆั้งนั้น AKG sennheiser อีกมากมาย

ถ้า need inear จริงๆ มีไมค์เท่าที่เคยฟัง Nuforce NE-7 ก็โอเคนะครับ ไม่เน้นเบส เน้นกลางๆ บาล้านเสียงใช้ได้

แต่เบสไม่หายสลายแน่นอน ไม่ได้ออกแนวเบสจางนางหาย ฮ่าๆๆๆๆ ออกแนวมาไวไปไว ก้อนกลางๆ

Comment

ขอบคุณท่าน leahlover กับ ท่าน milestone มากครับ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
              เพิ่มเติม งบเท่านี้ รู้แต่ไม่มีไมค์ เพียบเลย เบสหนาๆั้งนั้น AKG sennheiser อีกมากมาย

ถ้า need inear จริงๆ มีไมค์เท่าที่เคยฟัง Nuforce NE-7 ก็โอเคนะครับ ไม่เน้นเบส เน้นกลางๆ บาล้านเสียงใช้ได้

แต่เบสไม่หายสลายแน่นอน ไม่ได้ออกแนวเบสจางนางหาย ฮ่าๆๆๆๆ ออกแนวมาไวไปไว ก้อนกลางๆ

ผมก็สนใจ Nuforce NE-7 อยู่เหมือนกันครับ
              ผมว่ามันสวยดี
              ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
              X