Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจ้งเตือน BOSE ปลอม ระบาดหนัก, BOSE ปลอม BOSE แท้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แจ้งเตือน BOSE ปลอม ระบาดหนัก, BOSE ปลอม BOSE แท้

ข้อความจากเว็บ thaidvd.net ครับ
    http://forum.thaidvd.net/index.php?s...ed&pid=2360429

อ่านแล้ว งง ทั้งคนซื้อและคนขายเอาไม้มาตีกัน 5555 สรุปว่ายังไม่รู้จะตรวจสอบยังไงของแท้ เวรกรรมคนซื้อผมว่ากลไกตลาดมันบังคับให้คนซื้อต้องไปหาของถูกแท้ไม่แท้ไม่รู้ เพราะราคาไทยโหดเกินถ้าตัวแทนทำราคาน่าคบของหิ้วไม่ได้เกิดหรอกครับ

Comment

เท่าที่อ่านดูคนขายยอมรับว่าปลอม แต่ตอนตั้งกระทู้ขายไม่ได้ระบุรายละเอียดว่าปลอมไว้ -*-

Comment

งง ไปตามๆกัน ฮ่าๆๆ

Comment

อืมเคยเจอ เขาบอก oem ขายกัน ถูกเวอร์ แต่ถ้าสั่งไปขายแล้วคิดราคาเท่า bose แท้ ก็น่าเกลียดไปน่ะ

Comment

สรุปแล้ว ปลอม ?

Comment

Originally posted by darkcoffee View Post
              สรุปแล้ว ปลอม ?
              เท่าที่ทราบน่ะ ดอกลำโพงอ่ะ ของแท้

Comment

แล้วพวก AMP ยี่ห้อดังๆ ที่ขายถูกกว่าร้านจะมีปลอมหรือเปล่าเนี่ยอยากรู้

Comment

Originally posted by darkcoffee View Post
                  ข้อความจากเว็บ thaidvd.net ครับ
                  http://forum.thaidvd.net/index.php?s...ed&pid=2360429
                  ผมเคยเห็นขายใน OCZ บอร์ด Hi-Fi มานานและครับ ตอนเห็นราคาผมยังตกใจเลย
                  เพราะว่าขนาดผมคนหิ้วเองยังทำราคาไม่ได้เลย ราคาที่ขายถูกกว่าราคาทุนค่าของซื้อจากอเมริกาอีกครับ
                  ผมก็คิดว่าเค้าเอาพวก OEM มา แต่ไม่ได้บอกในกระทู้ คนก็ซื้อกันไปหลายคน

หลายๆครั้ง เพราะ Bose 301 และ 151 นี่และครับทำให้คนปวดหัวเพราะของปลอมมันเยอะมาก
                  จนคนที่ไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้ พลอยระแวงยี่ห้อนี้ไป แต่ยังดีที่ผมตัดปัญหาโดยการไม่เอารุ่นพวกนี้เข้ามา
                  เพื่อตัดปัญหา คนบอกว่าของปลอม ก็ว่ากันไปครับ นานาจิตตัง

ในฐานะคนขายก็อยากให้ผู้ขายทุกคนจริงใจกับลูกค้ามากๆครับ ให้นึกว่าเราเป็นผู้ซื้อแล้วผู้ซื้อต้องการอะไร
                  นั่นคือสิ่งที่สำคัญที่สุดครับ ส่วนผู้ซื้อก็ควรนึกถึงใจผู้ขายบ้างครับ บางครั้งผมขายเองเจอราคาต่อก็สะอึกเลย
                  เพราะต่อราคาเท่าราคาของ ไม่ร่วมค่าส่งเลยทีเดียว -_-

Comment

Working...
                  X