Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme Audio ของ CREATIVE เสียงพอๆ กับ onboard จิงๆ หรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Xtreme Audio ของ CREATIVE เสียงพอๆ กับ onboard จิงๆ หรือครับ

ผมใช้ X-Fi Xtreme Audio แต่อยากเปลี่ยน card PCI Express X-Fi Titanium เสียงจะดีขึ้นหรือเปล่า หรือว่าต้องใช้รุ่นที่สูงกว่านี้ครับ อยากได้เสียงดีๆ แบบสมจริงครับ (ใช้เล่นเกมส์หลัก ฟังเพลงรอง)

X-Fi Xtreme Audio เป็น X-Fi เทียม ยังใช้ชิบ audigy อยู่ครับ
    ส่วนX-Fi Titanium PCI Express ใช้ชิบ X-Fi ครับ

แต่ถ้าไม่แคร์เรื่องประกัน..หรือมือ1 ผมว่าเล่น SB0460 X-FI XTREME MUSIC
    ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
      X-Fi Xtreme Audio เป็น X-Fi เทียม ยังใช้ชิบ audigy อยู่ครับ
      ส่วนX-Fi Titanium PCI Express ใช้ชิบ X-Fi ครับ
      [/IMG]
      ถ้าเอามาโม เปลี่ยนC, Opamp ใหม่ เสียงจะดีไหมครับ

Comment

ต่างกันอย่างที่ฟังออกได้ชัดเจนครับ
        SB1045 ไปใช้พวก SB0880 หรือว่า SB0886 ดีกว่าครับ (ปล. ทั้ง 3 ตัวนี้ผมลองมาหมดทุกตัวแล้ว เสียงก็ตามราคาเลยครับ)
        SB0460 ก็น่าใช้ครับ (ยังไม่มีโอกาสลองเลยครับ) ตัวนี้น่าจะเน้นฟังเพลงหรือเปล่าครับ อาจจะไม่ตอบโจทย์ของท่าน จขกท. ที่เน้นเล่นเกมส์

Comment

Originally posted by teptop View Post
          ถ้าเอามาโม เปลี่ยนC, Opamp ใหม่ เสียงจะดีไหมครับ
          เสียงเปลี่ยน ดีไม่ดีชอบไม่ชอบอีกเรื่องหนึ่ง

Comment

0460 ผมว่าเหมาะกับเล่นเกมส์ ดูหนังมากกว่าฟังเพลงด้วยนะครับ น่าจะตอบโจทย์คนชอบดูหนังเล่นเกมส์ได้ดีนะครับ

0460เดิมๆฟังเพลงผมว่าเบสมันมากไป แหลมก็บาดหู ฟังนานๆล้าง่าย จนหลังๆเอามาโมแก้กัน 0460เลยแจ่มขึ้นเยอะเลยครับ อิอิ

ผมเพิ่งขาย 0460 ไปมาเล่นDACแทน เวลาดูหนัง เล่นเกมส์นี้คิดถึงมันเลย เบสตึ๊บๆ ตูมตามๆ เสียงปืนเสียงระเบิด 0460ทำได้ดีเลยครับ

Comment

ถูก ดี ครบทั้ง3อย่าง หนัง เกมส์ เพลง ใครว่าเสียงจัดไปผมว่าไม่จริง แล้วแต่คนชอบนะ อย่างผมไปฟังอย่างอื่นอาจจะรู้สึกว่าจืดไป X-Fi Music นี่แหละสะใจ ถึงใจ คุ้มสุดใน3โลก

Comment

Working...
              X