Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงผมไม่ดังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงผมไม่ดังครับ

วันนีใช้งานปกติครับ แต่ตอนนี้ลำโพงไม่ดังครับ อยู่ดีๆก็ไม่ดังไปเฉยๆ ใช้ซาวการ์ดออนบอร์ดครับ เมนบอร์ด Asus MAXIMUS III GENE ครับ ลองเช็คลำโพงดูนะครับมันก็มีเสียงช็อตนะครับเวลาเอาไปเสียงแจ็คสีขียว ที่ Port ด้านหลังอ่ะครับ แต่ทำไม เสียงไม่ออกไม่ว่าจะเป็นตอนเปิด Windows หรือ ฟังเพลงดูหนังก็ตามไม่มีเสียงออกมาเลยครับ แบบนี้ เดาได้เลยไหมว่า ซาวการ์ดออนบอร์ดเสียครับ ผมลองรีสตาท์ เครื่อง 2 ครั้งแล้ว ไม่หายครับ ผมใช้ลำโพง EACAN A600 II ครับ เมื่อก่อนใช้ Audigy2zs ครับเพิ่งขายไป 2 สัปดาห์ก่อนครับ

รูปตัวอย่างครับ

ปล. เครียดเสียงไม่ออกอยู่เงียบ เซงมาก

ลองเอามือถือ หรือเครื่องเล่นเพลงที่มีต่อเข้าลำโพงดูครับ ว่าลำโพงดังปรกติไหม ถ้าลำโพงดังปรกติก็เป็นที่ซาวด์ออนบอร์ดนะครับ

Comment

Originally posted by osk115 View Post
      ลองเอามือถือ หรือเครื่องเล่นเพลงที่มีต่อเข้าลำโพงดูครับ ว่าลำโพงดังปรกติไหม ถ้าลำโพงดังปรกติก็เป็นที่ซาวด์ออนบอร์ดนะครับ

สรุปได้แล้วครับเอา NB มาต่อเปิดเพลงได้ปกติ แสดงว่า ซาวการ์ดผมเสียแน่ๆครับ

Comment

แล้วมีหูฟังลองเสียบแล้วมีเสียงออกมั๊ย

Comment

Originally posted by kayabawasabi View Post
          แล้วมีหูฟังลองเสียบแล้วมีเสียงออกมั๊ย
          ซาวการ์ดเสียครับ ต่อ NB ดูล่ะ บอร์ดผมของ หิวด้วยรอขอ ชิฟใหม่จากบริษัท เขาให้ไปหาร้านเปลี่ยนเอาครับ แบบที่ใช้ลมร้อนเป่าครับ ผมไม่เคยทำ อ่ะมีที่ไหน เปลี่ยนชิฟมันบ้างครับ บอร์ดประกัน 1 เดือนครับ

Comment

ลองลงไดร์เวอร์เสียงใหม่ดูครับ หรือไปปิดเสียงส่วนไหนโดยบังเอิญหรือเปล่า

Comment

ถ้านกไม่ดัง(ขัน) เรื่องหนักกว่าครับ...แฮ่ๆ

ตรง system tray มีไอคอน อะไร ต้องเข้าไปปรับค่า หรือ control panel เลือกที่ปรับเสียง

เคยรูเขียวของเคสมันเสียก็มีเหมียนกัล

Comment

Working...
              X