Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Card CT4810

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Card CT4810

ไม่ทราบว่าเสียงดีป่ะครับ
    Attached Files

อิอิ ไม่รู้ครับ ที่แน่ๆ ไม่ใส มาอยู่กับผมเลยจับโมฯซะเลย เปลี่ยน OP-AMP แล้วก็ เปลี่ยน C
    ผมเห็นการ์ดมันขายมือ 2 ตัวละ 50 มั้งครับ ค่าโมอีก 30 บาท เป็นการ์ดที่คุ้มมากๆครับ 555 ไม่ต้องสนประกัน

Comment

-*-

Originally posted by mrhelix View Post
      อิอิ ไม่รู้ครับ ที่แน่ๆ ไม่ใส มาอยู่กับผมเลยจับโมฯซะเลย เปลี่ยน OP-AMP แล้วก็ เปลี่ยน C
      ผมเห็นการ์ดมันขายมือ 2 ตัวละ 50 มั้งครับ ค่าโมอีก 30 บาท เป็นการ์ดที่คุ้มมากๆครับ 555 ไม่ต้องสนประกัน

เอามาโชวกันหน่อยซิครับบบบบบบบบบบบบ
      ของถูกถ้าโมแล้วดีนี่ดังเลย
      555555555+

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
        เอามาโชวกันหน่อยซิครับบบบบบบบบบบบบ
        ของถูกถ้าโมแล้วดีนี่ดังเลย
        555555555+
        อิอิ ผมใส่เครื่องทำงานของพ่อไว้ครับ เดี๋ยววันหลังจะไปแงะมาให้ดูครับท่าน

Comment

ผมมีอยู่ตัวนึง เสียงกลางนี่ใสและเบสแน่นดีครับ แต่ต้องปรับกับ Volume Control ของ วินโดวส์ด้วยนะคับ (ไม่ใช่ EQ นะ)

Comment

ผมใช้ CT 4710 ตัวการ์ดเหมือนของท่านเลย.....เสียงดีกว่าออนบอร์ดแน่นอน....

Comment

CT4810 ตัวนี้ในรูปเป็นของแท้จากโรงงาน Creative แน่นอน
              เมื่อก่อนของปลอมระบาดตรึม

เสียงดีกว่าออนบอร์ด, เล่น midi ได้ดีกว่า, เสียงดังกว่าเพราะมี IC ภาคขยาย

Comment

อิอิ เอามาฝากครับ

ผมเปลี่ยน op-amp
                ส่วน c ก็ตามที่ผมไฮไลต์สีน้ำเงินไว้เลยคร้าบ 5555

Comment

7เข้ เอา DIP ไปใส่ลง SOIC *0*

Comment

เด๋วจะกลับไปใช้ yamaha และ จะหาวิธีโมแสบๆ

ตัวนี้ได้มา 100 เดียว

pcb โล่งดี น่าจะเปลี่ยน op ได้ง่าย จาก 4565 เป็น.... แต่ทำไมมันหลายตัวจังวะ

Comment

อิอิ อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ

ไอ้ตัวของท่านเนี่ย สุดยอดจริงๆ
                      Op-AMP เยอะๆเนี่ยฤๅจะเป็นต้นแบบ VLSC ของ Onkyo หว่า อิอิ
                      หาให้ผมสักตัวหน่อยจิครับ 555

Comment

ผมก็อยากได้ ยังหาได้อีกไหมท่านเน็ท ผมเคยเจอในเคสแบรน NEC เนี่ยแหล่ะแต่เป็นของชาวบ้าน ที่เคยมีก็พวก Xwave5000,6000 จากจีนแดงเสียงก็งั้นๆอ่ะ

Comment

ใครรับยำการ์ดซาวด์บ้างครับ
                          (ยำแล้วต้องใช้ได้นะ)

ตามเก็บตัวเล็กๆมาได้หลายตัวละ ส่วนใหญ่เป็น ISA

Comment

จะลองไปยำมั่ง
                            Last edited by -:•:-KeeroV-:•:-; 23 Feb 2008, 14:20:15.

Comment

Working...
                            X