Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบลำโพงสองตัวนี้ด้วยครับควรเล่นตัวไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบลำโพงสองตัวนี้ด้วยครับควรเล่นตัวไหน

ตัวแรก polkaudio เป็น 5.1 ครับ ตัวสอง Klipsch Promedia GMX 2.1 ควรเล่นตัวไหนดีครับถึงคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปครับ ขอบคุณมากๆครับ
    Attached Files

ถ้าจะใช้ polkaudio rm6000 ต้องมี avr สำหรับขับลำโพงsattทั้ง5ตัวนะครับ +ไปอีกต่ำๆ1หมื่น
    (ยกเว้นจะใช้ฟังในโหมด 2.1ch)
    Last edited by JO; 18 Feb 2008, 23:21:41.

Comment

ถ้าตัวต่อตัว ดอกต่อดอก นะ RM 6000 น่าเล่นกว่าครับ แต่ถ้าคำนึงถึง AVR และราคาแล้วกลับมาที่ Promedia GMX 2.1 แต่ถ้ายังอยาก + AVR ลองดูของ Yamaha ครับได้ข่าวว่าต่อกับ RM 6000 กันแล้วเด็ดมาก
      Last edited by Aeromancer; 18 Feb 2008, 23:36:58.

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

GMX ใครชอบเสียงกลางแหลมแบบโปร่งใส กังวาน เบสนุ่ม ให้เลี่ยงไกลๆเลยครับ ผมคนนึงละที่ขายทิ้งไปแล้ว

ถ้าชอบเสียงอิ่มๆหนาๆ ห้าว เสียงต่ำเขย่าประตูห้องได้ ก็เชิญครับ มาถูกทางแล้ว

Comment

อ้อ Klipsch เห็นเค้าว่ากันว่า ต้องรุ่น promedia ultra ถึงจะแจ่ม

ผมก็ไม่เคยลองซะด้วย อยากลองเหมือนกัน

Comment

ใช้อยู่แต่ Klipsch Promedia GMX 2.1 อีกตัวไม่เคยใช้ไม่รู็จะออกความเห็นยังไง แต่ผมใช้ GMX คู่กับ X-FI MUSIC เปลี่ยนสาย minijack3.5 to 2RCA กับสายต่อเข้าลำโพง 2 เส้น เป็นของ Monster เสียงก็ออกมาดีนะครับ(แล้วแต่แนวคนชอบมั้ง ผมหมุนปรับเบสไว้อยู่ที่ 10% ก็เพียงพอแล้ว)

ปล. แต่อีกเดียวก็คงได้ปล่อยมั่งแล้ว แต่ต้องรอแต่เพื่อนหิ้ว bose c5 กลับมาให้ตอนประมาณกลางปีก่อน ราคา 14xxx ช่างเป็นการรอคอยที่แสนนานจริงๆ
              Last edited by Bozonaa; 19 Feb 2008, 02:04:53.

Comment

C5 ราคา 14xxx ถูกสุดๆหิ้วจากไหนครับท่าน

Comment

ผมกำลังรอของมาอยู่ครับ สั่ง Klipsch Promedia THX 2.1 ไป รอนานโคตรๆ

ได้มาแล้วจะมาบอกผลนะครับ
                  Last edited by takaong; 19 Feb 2008, 11:00:37.

Comment

Working...
                  X