Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่า C ครับพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่า C ครับพี่ๆ

รบกวนสอบถามพี่ครับว่าเขาอ่านค่าเจ้าตัวสีน้ำตาลยังไงและถ้าจะเปลี่ยนต้องใช้ค่าอะไรครับ
    มันเป็น amp ของ samsung ครับ รบกวนครับ พอดีจะ up ให้ มันดีขึ้นน่ะครับ

ใช่ตัว C หรือเปล่าหว่า....ดูยากเนอะ แล้วๆ ถามนิดนึงว่า...รู้ได้ไงว่าเปลี่ยนตรงนี้แล้วเสียงดี

Comment

ดูจาก แพ๊กเกต ไม่น่าใช่ C นะครับ

ถ้าผิดขอภัยครับ

Comment

Originally posted by kimpank View Post
        [ATTACH=CONFIG]1541432[/ATTACH]
        รบกวนสอบถามพี่ครับว่าเขาอ่านค่าเจ้าตัวสีน้ำตาลยังไงและถ้าจะเปลี่ยนต้องใช้ค่าอะไรครับ
        มันเป็น amp ของ samsung ครับ รบกวนครับ พอดีจะ up ให้ มันดีขึ้นน่ะครับ
        มันน่าจะเป็นพวกขดลวด มั้งครับ

Comment

มันคือขดลวดหรือก็คือ" L " ต่างหาก ส่วนค่าน่าจะเป็น 0.15 mH เปลี่ยนไปไม่น่าจะมีอะไรดีขึ้นนัก เพราะไอซีน่าจะเป็นแอมป์คลาสดี

Comment

มันคือ Inductors เรียก Coils Chok L ได้หมด อ่านคล้ายๆ C

150= 15uh
            151 = 150uh
            152 = 1500uh

ไม่ต้องไปเปลี่ยนมันหรอกครับมันทำหน้าที Filter กรองความถี่ที่ไม่ต้องการออกไปเหลือแต่ความถี่เสียงที่เราฟังครับ
            ระบบ Class D กับ Class T จะมีในส่วนนี้และค่าที่เค้าติดมาให้นั้นเป็นค่าที่เค้าทดสอบมาแล้ว
            การเปลี่ยนค่าตรงนี้คือไปเปลี่ยนชุด Filter อาจทำให้เสียงไม่พึงประสงค์หลุดออกมาได้ครับ
            Last edited by MONOLAB; 20 Jan 2012, 17:05:51.

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับพี่ๆ ยังไงเวปนี้ก็ยังอบอุ่นเหมือนเดิม สำหรับผู้ไม่รู้อย่างผม ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X