Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายสัญญาณที่ซื้อมาใหม่จำเป็นต้อง Burn ด้วยไหมครับ ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายสัญญาณที่ซื้อมาใหม่จำเป็นต้อง Burn ด้วยไหมครับ ....

จำเป็นต้องทำเหมือนลำโพงที่เพิ่งซื้อใหม่หรือเปล่าครับ เพราะว่าวันนี้ผมเพิ่งไปซื้อสายมาใหม่ 2 เส้นมาทำเป็นสายสเตอริโอ ยี่อห้อ van den hul MC the source hybrid (เห็นคนขายเค้าว่าดี -*- )

เบินด้วยเช่นกันจ๊ะ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
      เบินด้วยเช่นกันจ๊ะ
      ขอบคุณครับสำหรับความรู้

Comment

รอซื้อกะคุณ TroRuwA ดีกว่าครับ
        ไม่ต้องเบิร์น ราคาก็ลดจากของใหม่เยอะมากๆด้วยครับ
        ** ตอนนี้ก็รอเก็บอยู่นะครับ

Comment

ดูทิศทางด้วยล่ะไม่ใช่เบินไปเดือนเสียบผิดด้านต้องมาเบินอีกเดือนอิอิ ดูตามตัวอักษรอ่ะ

Comment

Originally posted by joka9595 View Post
            รอซื้อกะคุณ TroRuwA ดีกว่าครับ
            ไม่ต้องเบิร์น ราคาก็ลดจากของใหม่เยอะมากๆด้วยครับ
            ** ตอนนี้ก็รอเก็บอยู่นะครับ
            -*-

Comment

Originally posted by naraklive View Post
              ดูทิศทางด้วยล่ะไม่ใช่เบินไปเดือนเสียบผิดด้านต้องมาเบินอีกเดือนอิอิ ดูตามตัวอักษรอ่ะ
              มันเป็นสายแบบตัดแบ่งขายอ่าครับ ให้พี่ที่ร้านเค้าเข้าหัวให้ แต่ที่ผมสังเกตุดูมันไม่มีตัวอักษรบอกเลยนะครับว่าเส้นไหนเป็น L / R ที่หัวก็ไม่มีเขียนไว้อ่าครับ

Comment

เส้นที่มีตัวหนังสือสกรีนไว้ จะเป็นเส้น R นะครับ

แล้วก็ดูจากตัวหนังสือที่สกรีนไว้ เอาด้านเริ่มต้นประโยคที่สกรีนไว้เข้าต้นทาง ด้านปลายประโยคตัวหนังสือที่สกรีนไว้เข้าปลายทางครับ

Comment

Working...
                X