Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพคุณภาพเสียง งบ3k Sound card/2.1 speaker ดุหนัง-ฟังเพลงสบายๆ จับคู่ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพคุณภาพเสียง งบ3k Sound card/2.1 speaker ดุหนัง-ฟังเพลงสบายๆ จับคู่ให้ทีครับ

ตอนนี้ใช้ ออนบอร์ดของ p5kpl กับ ลำโพง 2.1 ของ Creative Inspire M2600

มีงบราว 3k อัพอะไรดีครับ ถึงได้เสียงแหล่มๆ เน้นเพลงป๊อป สบายๆ ดูหนังเล่นเกมบ้าง ) ขอบคุณครับ

เล็งๆ Xonar ds + microlab m700u คู่นี้เป็นยังไงบ้างครับ หรือเลื่อนไปเล่นลำโพงสูงขึ้นแล้วตัดซาวด์การ์ด

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    Last edited by Tru$ted; 27 Jan 2012, 00:06:04.

Asus Xonar DS + SonicGear Enzo400 น่าจะพอไหวนะครับ ไม่ถึง 3Kด้วย

(เปลี่ยนOp Amp เป็น OPA2107AP + เปลี่ยนลำโพงเป็นรุ่น Enzo500 น่าจะยังไม่เกินงบมั้ง?)

Comment

เอางบลงลำโพงก่อนดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
        เอางบลงลำโพงก่อนดีกว่าครับ
        +1 ตามท่านเสือด้วยคน

ลงลำโพงไปก่อนเอาตัวที่เหมาะกับแนวเพลงที่ฟังกับงบเท่าที่จัดได้ไปเต็มๆก่อนเลยครับ หามือสองในห้องHifiก็ได้จะได้ประหยัดงบ

แล้วรอมีงบเพิ่มค่อยหาซาวด์การ์ดทีหลังก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ กำลังเล็งๆ X3 2.1 อยู่ )

Comment

Working...
          X