Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำไมค์ไว้อัดเสียงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำไมค์ไว้อัดเสียงหน่อยครับ

คือว่าจะอัดเพลงซะหน่อย
    แต่ผมดันไม่มีไมล์(ใช้ pc อยู่)
    พอจะแนะนำไมล์ไว้อัดเสียง ราคาไม่เกินพันจะไหวมั้ยครับ(ไม่เกิน ห้าร้อยจะดีมาก ฮ่า ๆ )
    ผมไม่มีซาวการ์ดนะครับ แล้วกล้องที่มีไมล์เสียงเป็นไงบ้างครับ
    อย่างน้อย ๆ เสียงดีเท่าคลิปนี้ก็โอเคแล้วครับ
    BORKED

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ
    วันวาเลนไทน์ไม่รู้จะทำไรให้แฟนดี
    เลยกะจะอัดเพลงรักซึ้ง ๆ ให้ฟัง ^^"

ช่วยหน่อยครับ
    หรือผิดห้องหว่า ?

Comment

เดี๋ยวก็มีมา

Comment

Originally posted by l2edDevil
        ผมไม่มีซาวการ์ดนะครับ
        ไม่มีซาวน์การ์ด แล้วจะเอาไรต่อกับไมค์ครับ
        ทางเลือกคงเหลือแต่ไมค์แบบusbแล้วมั้ง ราคาก็ยิ่งเกินงบไปเลย

Comment

มือถืสมัยนี้ถ่ายคลิปได้ไม่เลวนะ คือว่างบน้อยไปหน่อย ซื้อ กล้อง วีดีโอ หรือ ใช้ มือถือง่ายที่สุด
          ลองถามๆดูห้อง มือถือ รุ่นไหนถ่ายคลิปแจ่มดีกว่า

ถ้าใช้คอมพ์มันก็ดีกว่าก็จริง แต่มันต้องมีอะไรมากมายหลายอย่าง ไม่ใช่แค่ไมค์ตัวเดียว แค่งบซื้อไมค์
          ก็น้อยไปละครับ

Comment

ขอบคุณครับผม ^^"
            สงสัยต้องหายื้มกล้องเพื่อนแล้วหล่ะ

Comment

Working...
            X