Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนลำโพง เป็น 2.1 งบไม่เกิน 6000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยนลำโพง เป็น 2.1 งบไม่เกิน 6000

ผมเป็นคนชอบฟังเพลงประเภท hip-hop อ่ะครับ ประมาณ 50% ต่อวัน

เพลงในผับบ้าง สัก 10% ได้ เพื่อชีวิตก็มีบ้าง อย่างพงษ์สิทธิ์แบบนี้อ่ะครับ 10%

ดูหนัง แต่เป็น Mini Blu-ray 15% เล่นเกมส์ สัก 15%

ผมเป็นคนชอบเสียงเบส แต่ก็ชอบเสียงใส ๆ สะอาด ๆ อ่ะครับ ผมใช้ X-Fi Xtreme music อยู่นะครับ

ผมเล็งตัวนี้ไว้อยู่ Edifier S330D เสียงคุ้มกับเงินที่จะเสียไปหรือเปล่าครับ อยากให้ทุกคนช่วยแนะนำด้วยครับ

---------------------------

และถ้าผมจะขาย Sonic Gear Blue Thunder IIR ราคามือ 1 อยู่ที่ประมาณ 4990 บาท

ประกันเหลือ 6 เดือน ผมจะขายเท่าไหร่ดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แนวท่านไปนี่เลย MX6021
    น่าจะถูกใจ

Comment

Originally posted by maxzaba View Post
      แนวท่านไปนี่เลย MX6021
      น่าจะถูกใจ
      ผมว่า ผมไม่ค่อยชอบตัวนี้เลยอ่ะครับ เบสแน่ก็จริงนะครับ แต่เปลี่ยนสายลำโพงไม่ได้นี่สิ อิอิ

Comment

มีใครจะแนะนำรุ่นอื่นอีกป่ะครับ

Comment

เก็บตังอีกนิดไปเล่น swan m50w ดีกว่าครับ ฟังเพลงเเจ่ม เกมส์ok หนังดูดี ครับ

Comment

MX6021

Comment

Blue Thunder IIR สัปดาห์ก่อนเห็นร้านขายของมือสองที่ไอทีแกรนด์แปะราคาไว้ที่ 4100 ครับ สภาพออกจะช้ำอยู่

(S330D ผมว่าเบสมันไม่ค่อยไปทางฮิพฮอพนะครับ)

Comment

swan m50w ไม่ไหวครับ เงินไม่ถึงจริง ๆ อิอิ

งั้นคงต้อง MX6021 ใช่ป่ะครับ สายเดิม ๆ นี่ดีแล้วใช่ป่ะครับ

ขอบคุณครับสำหรับราคา blue thunder ^^

Comment

MX6021 ถ้าอัดหนักๆ 90% ต่อเนื่องกัน ในระยะเวลา ไม่เกิน 1 เดือน จะแต๊บเอานะคับ อิอิ

ปล. ผมส่งเคลมอยู่ เนื่องจากจัดหนัก จนแต๊บ

Comment

Originally posted by masterone View Post
                    MX6021 ถ้าอัดหนักๆ 90% ต่อเนื่องกัน ในระยะเวลา ไม่เกิน 1 เดือน จะแต๊บเอานะคับ อิอิ

ปล. ผมส่งเคลมอยู่ เนื่องจากจัดหนัก จนแต๊บ
                    ผมเปิดดังไม่ค่อยได้อยู่แล้วครับ อยู่หอพัก แต่มันก็มีบาง นาน ๆ ครั้งครับ อิอิ

input ของตัวนี้ mini to mini หรอครับ

งี้ถ้าผมขาย ได้ขายยกเซตเลยนะเนี้ย ทั้งสายด้วย จะมีคนซื้อป่ะหว่า 555

Comment

เล็ง Edifier S330D อยู่ก็ตัวนี้เลยละกัน

Comment

งบตั้ง 6 พัน ได้ 2.0 แหล่มๆเลยนะนั่น อิอิ (แอบทำให้เขว)

Comment

Originally posted by masterone View Post
                          งบตั้ง 6 พัน ได้ 2.0 แหล่มๆเลยนะนั่น อิอิ (แอบทำให้เขว)
                          ใช่หรอ ๆ อิอิ ละจะมีเบสป่ะอ่ะ 2.0 อ่ะ อิอิ

Comment

2.0 เบสอาจจะไม่มันส์สะใจเท่า 2.1 อ่ะครับในงบ 6พัน

Comment

พิมพ์แล้วก็ลบไป ไม่ใด้โพส ไม่คิดว่ามีคนคิดเหมือนกัน

สมองมนุษย์รับอะไรที่มัน " เกิน " เป็นเวลานานไม่ใด้หรอกนะ ซึ่งเบสจาก 2.1 ผม(รู้สึก)ว่ามันเป็นอะไรที่เรียกว่า " เกิน " ใด้เหมือนกัน

ฟังนานๆ ปวดหัว หูล้า -*- สู้ 2.0 ไม่ใด้สักนิด

Comment

Working...
                              X