Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ คุ้มหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ คุ้มหรือเปล่า

คือตอนนี้ ผมมีงบพอที่จะซื้อ microlab pro2 แต่ยังลังเลอยู่ว่ามันจะคุ้มตังไหม หรือจะเก็บตังข้ามไปตัวอื่นดีครับ
    รบกวน แนะนำหน่อยครับ

ถามว่าคุ้มไหม ต้องดูที่งบของท่านนะครับ pro ราคา4พัน แต่ความคุ้มค่ามันโดดไป8พันเห็นจะได้(ผิดถูกขออภัย)

ถ้าท่านงบเยอะกว่านั้นก็จะได้ดีกว่าpro2แล้วล่ะครับ

ส่วนตัวใช้pro1อยู่ครับ คุ้มค่าทุกนาที ฟังลำโพงตัวนี้ นะค้าฟฟฟ (ทำนองสโลแกนช่อง3)

เสียงหวานใส สวยงามใช้เป็นเฟอนิเจอย่อมๆได้เลย><

รอท่านอื่นๆช่วยตัดสินใจครับ

Comment

ถ้าห้องไม่ใหญ่มากนัก หาPro1มือสองในห้องHifiเอาก็ได้ครับ ประหยัดไปเยอะเหมือนกันครับ

มือสองPro1เห็นขายๆกันประมาณสามพันเอง เอาเงินส่วนต่างที่เหลือไปอัพสายสัญญานกับสายลำโพงดีๆ ดีกว่าครับ

เผลอๆเหลือเงินกินหนม หยอดกระปุกหาDACตัวใหม่ต่อได้อีกครับ

ถ้าPro2ราคามือหนึ่งตอนนี้ได้มาก็ต้องหาสายลำโพงดีๆสายสัญญานดีๆให้มันอีก แถมช่วงราคาช่วงนั้นก็มีswan 2.0active หลายๆรุ่นที่เสียงดีเหมือนกันนะ

ทำใจยากนิดนึงนะสำหรับผมถ้าให้ซื้อPro2มือหนึ่งราคาตอนนี้มาแถมต้องเสียเงินค่าสายลำโพงกับสายสัญญานเพิ่มอีกนะครับ เผลอๆเล่นswanรุ่นราคาใกล้ๆกันจะจบง่ายกว่าครับ

เล่นตระกูลProดีอย่างนึงครับ มันแยกชิ้นมาให้เราหมด เปลี่ยนเองได้ทั้งสายสัญญานแจ่มๆ สายลำโพงดีๆได้เอง

รวมถึงหาแอมป์ดีๆมาขับให้มันก็เสียงไปได้อีกครับ สนุกและบานง่าย อิอิ
      Last edited by osk115; 24 Feb 2012, 01:51:45.

Comment

ครับ ถ้าเทียบกับตัวอื่นในงบเท่ากัน ตัวไหนดีครับ แล้วลำโพง2.0เนี่ย ถ้าเอามาดูหนังมันจะ okพอไปวัดไปวากะเขาได้ไหมครับ
        ฟังเพลง70 เล่นเกม20 ดูหนัง10 ครับ แต่เล่นเกมผมจะใช้หูฟังครับ

Comment

Working...
        X