Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative Gigawork T40II ตัวนี้ดีไหมคร้าบ ช่วยแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative Gigawork T40II ตัวนี้ดีไหมคร้าบ ช่วยแนะนำที

1.Creative Gigawork T40II ตัวนี้เป็นยังไงบ้าง แล้วราคา 4990 นี่แพงไปมั้ยครับ

แนวเพลงผมเน้นฟัง สบาย ไม่ฟังพวก metal,rock

เพลงประมาณแนวนี้อะครับ มันจะมีเสียงกระเดื่อง กับเสียงคนร้องคมๆ แต่ไม่เน้นเบส หรือ ไม่ก็ จะเป็นพวก acoustic ไปเลย

ผม ไม่เน้นเปิดดังมากนะ เปิดเสียงธรรมดาๆ กำลังดี เน้นผ่อนคลายสบายหู

2.มีงบ อยู่ตอนนี้ 5900 มีตัวไหนน่าสนใจมั้งครับ

3.แล้ว microlab pro 2 เทียบกับตัว T40 II เป็นยังไงบ้าง หรือมีตัวไหนที่มันถึงงบหน่อยไหมครับ จะลงให้เต็มที่ไม่อยากให้เหลือ

4.ชอบ Harman sound stick III มันสวยดี จะซื้อเจ้านี้มาใช้กับออนบอร์ดก่อน หรือซื้อลำโพง ซัก 5-6 พัน ที่เหลือซาวการ์ด แบบไหนเสียงจะดีกว่าครับ
    Last edited by kittinzaa; 1 Mar 2012, 09:17:13.

ชอบหวาน Pro 2

ชอบดุ เท่ T40 II

ชอบแหวกแนว ใสๆ Stick III

เรื่อง SC ถ้าชอบฟังเพลง Pro 2 + DAC น่าจะดีกว่าครับ

Comment

ผมใช้ T20 II โคตรคุ้ม 2990 บาท สำหรับหูตะกั่วแบบผม ฟังเพลงได้ เล่นเกมส์ก็โอเค ดูหนังก็พอไหวอาศัยเปิดดังๆ มันส์เหมือนกัน 55+

จับคู่กะ X-fi surround 5.1 pro เน้นสะดวก กระทัดรัด ประหยัดพื้นที่

T40 II เบสน่าจะดีกว่า T20 II

Comment

เดี๋ยววันนี้ไปจัด Harman sound stick III สวยมากๆ อดใจไม่ไหว จะเอาตัวอื่นก็เสียดาย ชอบเจ้านี่
        ซาวการ์ดหรือ DAC ไว้ก่อนละกัน ตามมาทีหลัง
        Last edited by kittinzaa; 1 Mar 2012, 09:58:40.

Comment

ไปจัดมาละครับ sound stick III 6700฿- เสียงใส กังวาล + เบสนุ่มมากๆ

งบ 1500-2000 การ์ดเสียงตัวไหนแนะนำบ้างครับ ฟังเพลงเท่านั้น เกมหรือหนัง ชั่งมัน
          Last edited by kittinzaa; 1 Mar 2012, 19:57:06.

Comment

ขุดมานิดสำหรับช่วงนี้ งาน commart 06/2012
            เห็นร้านกล้วยลดราคา T40 อยู่เหลือ~3700-3800:- เผื่อใครสนใจ

Comment

Originally posted by masterone View Post
              ชอบหวาน Pro 2

ชอบดุ เท่ T40 II

ชอบแหวกแนว ใสๆ Stick III

เรื่อง SC ถ้าชอบฟังเพลง Pro 2 + DAC น่าจะดีกว่าครับ
              ชอบจบๆ Z-10

Comment

งบนี้ใด้ Swan ด้วยนา อย่าลืม

Comment

M50Wดิ อิอิ

Comment

Working...
                  X