Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเรื่องเสป็คคอมด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเรื่องเสป็คคอมด้วยครับ

ช่วยจัดเสปคคอมสำหรับทำงานเกี่ยวกับการแปลงสัญญาณ
    จากแผ่นเสียง,รีลเสียง เป็นดิจิทัลด้วยครับ
    โดยแผ่นเสียงมีตั้งแต่ครั่ง,ไวนิล เอาท์พุทของเครื่องเล่นแผ่นเสียงมีทั้ง โมโน, สเตริโอ, USB
    ต้องใช้ Sound Card แบบไหน
    โปรแกรมที่ใช้งาน Adobe Soundbooth CS4
    และอุปกรณ์เพิ่มเติมเช่น ลำโพง หรือ หูฟัง ที่ถ่ายทอดเสียงได้ดี
    ยังไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย แต่ต้องจัดเสปคเพื่อจัดซื้อให้ที่ทำงานครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คำตอบปกติของคำถามนี้คือ ซื้อ mac pro ซักเครื้อง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      คำตอบปกติของคำถามนี้คือ ซื้อ mac pro ซักเครื้อง
      ประเด็นของปัญหาก็คือการเชื่อมต่อครับ
      เพราะว่ามีแผ่นเสียงที่เป็นแผ่นครั่ง สปีด 78 อยู่ด้วย
      ซึ่งเครื่องเล่นยังเป็นโมโนอยู่เลย (ผมลองต่อสายเข้าทางช่องไมค์ของ ออนบอร์ดแล้วไม่ได้ผลครับ)
      และยังมีแผ่นเสียงแบบร่องกลับทาง สปีด100 ซึ่งเครื่องเล่นไม่มีเอาท์พุท
      มีแต่ดอกลำโพง คงต้องใช้ไมค์จ่อบันทึกเสียง
      ปัญหาก็คือจะมีอุปกรณ์ที่จะเชื่อมต่อสิ่งเหล่าด้วยวิธีใดนี้เข้าคอมพิวเตอร์ได้ครับ
      อันนี้ผมไม่มีความรู้เลย ส่วมผมพอรู้แค่การประกอบคอมพิวเตอร์เพื่อการใช้งานปกติเองครับ

Comment

http://patid.com/

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ขอบคุณครับ [^___^]

Comment

Working...
          X