Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียง TrueHD ผ่าน optical โดน drop ใช่ไหมครับ ต้อง HDMI อย่างเดียวหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียง TrueHD ผ่าน optical โดน drop ใช่ไหมครับ ต้อง HDMI อย่างเดียวหรือเปล่า

เครื่องเล่นอย่าง egreat บอกว่าปล่อย TrueHD ผ่าน optical แต่คุ้นๆ เหมือนมันไม่เต็มที่หรือเปล่า

ปกติมันใม่ดรอฟหรอกคับ ถ้าดรอฟก็คงเป็นที่ dac หรือรอคนอื่นมาตอบ

Comment

True HD ผ่าน HDMI อย่างเดียวครับ Optical ได้แค่ DTS ครับ
      และเป็น Passtrough ไปให้ AVR ถอดรหัสทั้งคู่ ดังนั้น AVR ก็ต้องรับ True HD ได้ด้วยครับ

Comment

optical ไม่สามารถส่ง dts-hd, true-hd ได้ครับ ต้องส่งผ่าน hdmi เท่านั้น

ถ้าเสียงส่งออกมาจาก optical น่าจะ dts หรือไม่ก็ dolby digital เท่านั้นครับ ดูจากหน้าจอ avr ก็น่าจะรุ้แล้วครับ

Comment

ข้อจำกัดของพอร์ทเชื่อมต่อแต่ละตัวค่าไม่เท่ากัน

Comment

Working...
          X