Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ PCM2707

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ PCM2707

สวัดดีครับ ผมชื่อใหญ่ครับ ผมอยากได้ วงจร PCM2707 เอาแบบง่ายๆครับ USB ออกเป็น R L เลย ไฟจากusb ก็ได้ หรือว่า นอกก็ได้ครับ ดูจาก กูเก้อ แล้ว ยังไม่ค่อยเก็ทเท่าไหร่
    อยากลอง
    แต่ก็ยังงง ผมรู้งูๆปลาๆ หรือหว่าท่านมีวงจรอื่นที่ง่ายๆไหมครับ ชี้เป้าด้วยครับ หรือว่า DAC เบอร์อื่น แต่ใจจริงอยากได้ coax to RCA มากกว่า เพราะหลังแมนบอร์ดมี opti coax อยู่แล้ว อยากได้มันดีกว่าเซาออนบอร์ดครับ อนาคตอาจจะเพิ่มออพแอม์+LM3886 ตอนนี้ใช้ TDA2005 ทำเอง +ลำโพง 2.0 ธรรมดา ดอก Nakoya 8นิ้ว+twiter อะไรก็ไม่รู้จำไม่ได้ ขาดแต่ network 2 way ไปดูแล้วแพงเหมือนกัน ไม่รู้เอามาใส่แล้วคุ้มหรือเปล่า พอดีเซาการ์ด SB100 ดันดีเท็คไม่เจอสะงั้น พอฟังออนบอร์ดแล้วหมดเสียงไม่ได้ดังใจเลยครับ
    ขอความกรุณาด้วยครับ ผมอยู่เชียงใหม่นะครับ อะไหล์ต้องสั่งเอา ประหยัดหน่อยก็ดีครับ เดียวเมียจะบ่นครับ ขอบคุณครับ

ถ้าอยากลองง่ายๆใช้วงจรผมก็ได้ครับ ใช้ได้ทั้ง 2707/2706
    ไม่ต้องใช้ Rag 3.3V ใช้ใช้ Bus Power ทั้งหมด
    จะขับหูฟัง และปล่อย coax SPDIF ก็ได้ครับ
    ออกแบบไว้นานแล้วครับ ทดสอบใช้งานได้ปรกติครับไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ขอบคุณครับ น่าจะง่ายกว่าของผมนะครับ

Comment

คุณMONOLABเขียนวงจร ดูแล้วเข้าใจง่ายดีจริงๆ

Comment

Originally posted by keang View Post
          คุณMONOLABเขียนวงจร ดูแล้วเข้าใจง่ายดีจริงๆ
          + ครับ
          แบบนี้ชักอยากทำแล้วสิ....ขอบคุณ คุณMONOLAB มากครับ

Comment

Working...
          X